Ajab GajabIndiaRajasthanStory

આ વ્યક્તિ 11 વખત નિષ્ફળ થયા પછી પણ હિંમત હાર્યા નહીં,અને પછીના પ્રયાસે શિક્ષકની ભરતીમાં ટોપર આવ્યા,

એવું કહેવામાં આવે છે કે વારંવાર પ્રયત્નો કરવાથી સફળતા મળે છે,પરંતુ જો આ સફળતા 11 નિષ્ફળતાઓ પછી પ્રાપ્ત થાય છે,તો તેનો અર્થ બદલાઈ જાય છે.આજે અમે તમને રાજસ્થાનના સરહદી જિલ્લા બાડમેરના યુવાનનો સાથે પરિચય આપીએ છીએ,જેમણે ખૂબ ખરાબ સમયમાં અને અભાવમાં પણ શિક્ષક બનવાનું સ્વપ્ન જોયેલું હતું અને 11 નિષ્ફળતાઓ પછી,માત્ર સફળતાનો ધ્વજ નહીં પણ પ્રથમ ગ્રેડ સાથે બાડમેર જિલ્લામાં શિક્ષક ભરતી સિરમૌર જોધપુર વિભાગમાં પાયદાન (ઇતિહાસ) હાંસિલ કરી છે.

ન્યૂઝ સાથેની વાતચીતમાં ગુનેશા રામે કહ્યું કે તેઓ બાડમેર જિલ્લાના ચૌહટન તહસીલના સનાઉ ગામની શાળામાં 19 માર્ચ 2021 ના ​​રોજ પ્રથમ વર્ગના શિક્ષક તરીકે જોડાયા હતા.ગુનેશારામ પોતે બાડમેરના ખારા રાઠોડન ગામના છે.બાડમેરના ગુનેશારામની ચર્ચાઓ ઘણા દિવસોથી જિલ્લામાં છે.થાય જ ને કેમ નહીં ? તેમની સફળતા ઉપરાંત,તેમના સંઘર્ષની કહાની દરેકને અસર કરી રહી છે.

ગુનેશા રામ 5 સપ્ટેમ્બર 2020 ના રોજ બીજા વર્ગના શિક્ષક અને ડિસેમ્બરમાં પ્રથમ વર્ગ શિક્ષક બનવામાં સફળ થયા.જણાવી દઈએ કે ગુનેશા રામના પિતા રાવતારામ સીવણકામનું કામ કરતા હતા,પરંતુ હવે તે ઘરે જ રહે છે.વૃદ્ધ છે.મા ગોમિ દેવીનું 2013 માં નિધન થયું હતું.નવ ભાઈ-બહેનોમાં ગણેશ રામ આઠમા ક્રમે છે.ત્રણ ભાઈઓ અને છ બહેનો છે.

ગુનેશારામના ભાઈ-બહેન પાંચમા-છઠ્ઠા ધોરણ કરતાં વધારે અભ્યાસ કરી શક્યા ન હતા.ગુનેશારામ પોતાના પરિવારમાંથી દસમું પાસ કરનાર પ્રથમ વ્યક્તિ છે.ગુનેશારામે જણાવ્યું હતું કે તેઓ જુલાઈ 2021 માં લગ્ન કરવા જઇ રહ્યા છે.ગુનેશારામ બાડમેર શહેરના સપના સાથે સગાઈ થઈ રહી છે.સપના પણ શિક્ષક ભરતી પરીક્ષાની તૈયારી કરી રહી છે.

તમને જણાવી દઈએ કે હાઇસ્કૂલ બાડમેરથી પ્રારંભિક શિક્ષણ લીધા પછી ગુનેશારામે બાડમેરની સરકારી શાળામાં સ્નાતકની પદવી લીધી છે.ત્યારબાદ ઉદેપુરથી બી.એડ. કર્યું.27 માર્ચ 1988 ના રોજ જન્મેલા ગુનેશારામે કહ્યું કે તેમણે સ્નાતક થયા પછી જ નિર્ણય લીધો હતો કે તેઓ શિક્ષક બનવા માગે છે.

આ માટે તૈયારી કરવા લાગ્યા.ત્રીજા ગ્રેડના શિક્ષક પરીક્ષામાં ત્રણ વખત,બીજા ગ્રેડમાં ત્રણ વખત, પ્રથમ ગ્રેડમાં પાંચ વખત આપી,પરંતુ દરેક વખતે નિષ્ફળ ગયો.લોકોએ ટીકા કરવાનું શરૂ કર્યું કે તમે તે કરી શકશો નહીં.તો પણ ગુનેશારામે હિંમત ગુમાવી ન હતી અને 12 અને 13 મા પ્રયત્નોમાં સતત સફળતા મેળવી.આજે સરકારી શાળામાં પ્રવચન આપનાર છે.

જ્યારે ગુનેશારામના પરિવારની આર્થિક સ્થિતિ તેના પગથિયા પર વળગી રહી હતી,ત્યારે તેમના પિતાના શબ્દો તેમને રોકવા નહીં પ્રોત્સાહિત કરતા રહ્યા.આ જ કારણ છે કે સાયકલ પરના પેન્ડલને ફટકારતા પગએ સફળતાની લાંબી છલાંગ મારી છે.ગણેશરામે રાજસ્થાન જાહેર સેવા આયોગ દ્વારા પ્રથમ ગ્રેડ શિક્ષક ભરતી પરીક્ષામાં રાજ્યમાં 18 મો ક્રમ મેળવ્યો.

બાડમેરના સરહદી જિલ્લાના બાડમેરના ગુનેશારામની કહાની કોઈ ફિલ્મ સ્ક્રીપ્ટ જેવી લાગે છે અને કહાનીનો અંત પણ ખૂબ આનંદપ્રદ છે.11 વખત નિષ્ફળતા પછી સફળતાનો તાજ જીતનાર ગણેશરામની કહાની એક સમયની નિષ્ફળતામાંથી હાર મારેલા લોકો માટે સાચા દાખલાથી ઓછી નથી.ગણેશરામ કહે છે કે મારી સફળતાનું રહસ્ય માત્ર એટલું જ છે કે,ક્યારેય હાર માનો નહીં અને તમારી મહેનતમાં કોઈ કમી ન છોડો.

Back to top button