Corona VirusIndiaMadhyapradeshNews

લોકડાઉનમાં પણ “મારા લગ્ન તાત્કાલિક થવા જ જોઈએ,”પોલીસ સ્ટેશને જીદ કરીને બેઠી આ છોકરી,અંતે પોલીસને જ,

કોરોના વાયરસને કારણે દેશના ઘણા રાજ્યોમાં કર્ફ્યુ લાદવામાં આવ્યો છે.જેના કારણે લોકોને અનેક મહત્વપૂર્ણ કાર્યોમાં મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે.મધ્યપ્રદેશના બેતુલથી આવો જ એક કિસ્સો સામે આવ્યો છે.જ્યાં એક પ્રેમી યુગલ કર્ફ્યુના કારણે લગ્ન કરી શક્યું ન હતું.ત્યારબાદ પ્રેમીકાને 100 નંબર પર ડાયલ કરી અને પોલીસને તેની સમસ્યા અંગે માહિતી આપી.

તો પછી પોલીસને પ્રેમાળ દંપતીને પોલીસ સ્ટેશન બોલાવવામાં આવ્યા અને પરિવારના સભ્યોની સંમતિથી મંદિરમાં લગ્ન કર્યાં.આ મામલો બેટુલના ભૈંસદેહીનો છે,જ્યાં લગ્નની જીદ પર અડગ રહી પ્રેમિકાએ તુરંત હંગામો મચાવ્યો હતો કે પોલીસે તેના લગ્ન મંદિરમાં જ કરવા પડ્યા હતા.કોરોના કર્ફ્યુ સાથે ચુસ્ત,આ દંપતી લાંબા સમયથી લગ્નની કોશિશમાં લાગ્યું હતું.

પરંતુ લોકડાઉનને કારણે બંનેના લગ્ન થયા ન હતા.પ્રેમીકાને લગ્નની એટલી જિદ્દ હતી કે તેણે 100 નંબર પર પોલીસને ફોન કર્યો હતો અને પોલીસે તેમને મંદિરમાં લગ્ન કરાવી દીધા હતા.આ બંનેના પરિવારજનો કોરોના કર્ફ્યુના અંત પછી ધૂમધામથી તેમના લગ્ન કરવા માંગતા હતા.પરંતુ પ્રેમની અગ્નિમાં બેચેન દંપતીએ સાંભળ્યું નહીં અને પોલીસની મદદથી તેમના લગ્ન કરવા મજબૂર કર્યા હતા.

આ દરમિયાન પોલીસે બંનેને સમજાવવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો,પરંતુ બંનેએ કાંઈ સાંભળ્યું ન હતું.આ કિસ્સામાં મહિલા ડેસ્કના પ્રભારી સુમન મિશ્રા કહે છે કે ધાબા ગામની બે પ્રેમીઓ જેઓ પોતાની મરજીથી લગ્ન કરવા ઇચ્છતા હતા.આ અંગે બંનેએ 100 નંબર પર ડાયલ કરી જાણ કરી હતી.બંનેના માતા-પિતાને પોલીસ સ્ટેશન બોલાવી ચર્ચા-વિચારણા કરવામાં આવી હતી.

બંનેના લગ્ન માતા-પિતાની સંમતિ પછી જ પોલીસ વહીવટી તંત્ર દ્વારા કરવામાં આવ્યા હતા જેથી કોઈ મોટી ઘટના ન બને.તેમના લગ્ન પરિવારના લોકો ધૂમધામથી કરવા માગતા હતા,પરંતુ યુવતી જલ્દીથી લગ્ન કરવા માંગે છે.બંને વચ્ચે છેલ્લા ત્રણ વર્ષથી પ્રેમસંબંધ ચાલી રહ્યો છે.આથી બંને પરિવારોની સંમતિ બાદ પોલીસ વહીવટી તંત્ર દ્વારા રિવાજ દ્વારા લગ્ન કર્યાં હતાં.

Back to top button