IndiaLife StyleNewsStory

મહેંદી લગાવીને મંડપમાં દુલ્હાની રાહ જોઈને બેઠી હતી દુલ્હન,એક વિડીયો જોઈને દુલ્હાએ લગ્ન માટે ના પાડી દેતા ચકચાર

લગ્નનો દિવસ દરેક છોકરી માટે સૌથી ખાસ દિવસ હોય છે.તેણી આ ક્ષણની આતુરતાથી રાહ જોઈ રહી છે કે જ્યારે તે દુલ્હન બની જશે.પરંતુ જો આ દિવસે કોઈના લગ્ન તૂટી જાય છે,તો પછી તેનું શું થશે તે વિશે વિચારો.ઉત્તરપ્રદેશના મહારાજગંજથી આવો જ એક આશ્ચર્યજનક કિસ્સો પ્રકાશમાં આવ્યો છે.જ્યાં દુલ્હન તેના હાથમાં મહેંદી,શોભાયાત્રાના આગમન સાથે મંડપમાં રાહ જોતી રહી.

કારણ કે વરરાજાએ ફોન કરીને કહ્યું હતું કે,જેલમાં જવું પડે તો પણ તે તેની સાથે લગ્ન નહીં કરે.મહારાજગંજ જિલ્લાના સદર કોટવાલી વિસ્તારના એક ગામમાં,પરિવાર તેમની પુત્રીના લગ્નની તૈયારીમાં વ્યસ્ત હતો.મહિલાઓ મંગલ ગીતો ગાતી હતી જ્યારે સાહેલીઓ કન્યાના હાથમાં મહેંદી લગાવી રહી હતી.લગ્નની બધી ધાર્મિક વિધિઓ ગોળ ગોળ સિવાય કરવામાં આવતી હતી.

માત્ર સરઘસ આવે તેની રાહ જોવી.પરંતુ આ સમય દરમિયાન,વરરાજાને કન્યાનો ફોન આવે છે અને તે બેભાન થઈને જમીન પર પડી જાય છે.દુલ્હન બેભાન થઈ જતા પરિવારજનોમાં ખળભળાટ મચી ગયો હતો.તેઓએ છોકરીના માથા પર ઉતાવળે પાણીનો છંટકાવ કર્યો જેથી તે સભાન તો થઈ ગઈ.અને તેને હોશમાં આવતાની સાથે જ રડી પડી અને કહ્યું કે હવે તેના લગ્ન નહીં થાય.

તેમની પુત્રી આવું કેમ બોલી રહી છે તે સાંભળીને બધાને આશ્ચર્ય થયું.જ્યારે પૂછવામાં આવ્યું ત્યારે વરરાજાએ લગ્નની સરઘસ લાવવાની ના પાડી.પરિવારે છોકરા સાથે ફોન પર વાત કરી હતી,પરંતુ તે લગ્ન કરવા તૈયાર ન હતો.ઉતાવળમાં દુલ્હનનો પરિવાર લગ્ન કાર્ડ અને પુત્રી સાથે પોલીસ સ્ટેશન પહોંચ્યો હતો અને પોલીસને આખો મામલો સંભળાવ્યો હતો.

પોલીસે બંને પક્ષો સામે બેસી રહેવા માટે લાંબા સમય સુધી સમજાવ્યું,પરંતુ કોઈ પરિણામ આવ્યું નહીં.વરરાજાએ લગ્ન ન કરવા જીદ કરી.એવું કહેવામાં આવે છે કે છોકરા અને છોકરી વચ્ચે લાંબા સમયથી પ્રેમ સંબંધ હતો અને બંને સમાજના હતા.યુવતી તેના માતાપિતાની એકમાત્ર પુત્રી હતી.આથી તે પુત્રીની ખુશી માટે આ લગ્નમાં સંમત થયો.

છોકરાના પરિવારના સભ્યો પણ સંમત થયા હતા અને બંનેના લગ્નની તારીખ 16 મે નક્કી કરવામાં આવી હતી,પરંતુ લગ્નના દિવસે વરરાજાએ દુલ્હનને બોલાવવાની ના પાડી હતી.છોકરાએ પોલીસને કહ્યું કે યુવતીએ તેના પ્રેમ સાથે દગો કર્યો.મેં તેને મારા હૃદય અને મારા જીવનથી પ્રેમ કર્યો.જ્યારે હું હૈદરાબાદમાં નોકરી કરતો હતો,ત્યારે મેં તેને એક સ્કૂટી અને 1 લાખ 25 હજાર રૂપિયા આપ્યા હતા.

પરંતુ તેણે આ પૈસા તેમના ગોરખપુરમાં રહેતા મિત્રની નોકરી મેળવવા આપ્યા હતા.જ્યારે યુવતીએ મને કહ્યું કે તેને કોઈ મહત્વપૂર્ણ કામ માટે આ પૈસાની જરૂર છે.બંને વચ્ચે લાંબા સમય સુધી ફોન પર વાતચીત પણ થઈ હતી.તેઓ પણ એકબીજાની નજીક આવ્યા હતા અને મને કોઈ ખ્યાલ નથી.કહેવામાં આવે છે કે દુલ્હનના મિત્રએ વરરાજાને એક વીડિયો પણ મોકલ્યો હતો,જેમાં તે યુવતી સાથે વિવિધ પ્રકારની વાતચીત કરતો જોવા મળી રહ્યો છે.

આ વીડિયો જોયા પછી જ વરરાજાએ લગ્ન કરવાની ના પાડી દીધી છે.આ વીડિયો તેણે પોલીસને પણ આપ્યો છે.છોકરો કહે છે કે હવે તે ક્યારેય તેની સાથે દગો કરનારી છોકરી સાથે લગ્ન કરશે નહીં.ભલે મને જેલમાં ના મોકલવો જોઇએ.બંને પક્ષની વાત સાંભળ્યા બાદ મહારાજગંજ જિલ્લાના એસપી પ્રદીપ ગુપ્તાએ જણાવ્યું હતું કે,હાલમાં કેસમાંથી કોઈ પરિણામ બહાર આવ્યું નથી.

છોકરા-છોકરીને સાથે બેસાડીને સમજાવી રહ્યું છે.જો સમાધાન બહાર ન આવે,તો છોકરીની ફરિયાદની પીડાદાયક તપાસ કરવામાં આવશે.

Back to top button