Ajab GajabInternational

છ વર્ષ સુધી ચિકન-કબાબ અને ઓરેન્જ જ્યુસ પીતો રહ્યો આ યુવાન,હવે ઘરથી બહાર નીકળવા પણ બોલાવવી પડી ક્રેન

લોકડાઉનમાં ઘણા લોકોને ખાસ સમસ્યાનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.અહીં વજનમાં વધારો સામે સામનો કરે છે.ઘરે રહેતા અને પોતાનો ખોરાક ખાતા ઘણા લોકો ખૂબ ચરબીયુક્ત બન્યા હતા.માત્ર છ-સાત મહિનામાં લોકોને ઓળખવું મુશ્કેલ બન્યું.આવી સ્થિતિમાં,તે વ્યક્તિની સ્થિતિ વિશે વિચારો જે છેલ્લા 6 વર્ષથી ફક્ત બહારનું જ ભોજન લે છે.તેણીનો પ્રિય ચિકન કબાબ અને નારંગીનો રસ હતો.

તે માણસ એટલો ચરબીયુક્ત થઈ ગયો હતો કે તે ઘરની બહાર નીકળી શકતો નથી.અંતે,પરિસ્થિતિ નિયંત્રણમાંથી બહાર નીકળી ગઈ અને તેને હોસ્પિટલમાં લઈ જવાની સંભાવના હતી ત્યારે સૌથી મોટી સમસ્યા આવી.છેવટે,આ વ્યક્તિને હવે હોસ્પિટલમાં કેવી રીતે પહોંચાડવી?આવી સ્થિતિમાં ઘરના લોકો પાસે ક્રેન બોલાવવા સિવાય કોઈ વિકલ્પ નહોતો.

આ ચોંકાવનારો કિસ્સો બ્રિટનથી સામે આવ્યો છે.ચાલો અમે તમને બતાવીએ કે ક્રેનથી લટકીને વ્યક્તિને કેવી રીતે હોસ્પિટલમાં લઈ જવામાં આવ્યો.બ્રિટેનના સૌથી મોટા શખ્સના તૌર પર નામ છે 30 વર્ષના જૈસન હોલટોન છે.સુરેના કેમ્બરલીમાં રહેતા જેસનનું વજન 317 કિલો 500 ગ્રામ છે. છેલ્લા પાંચ વર્ષથી તે ઘરની બહાર નીકળ્યો ન હતો.

2014 થી,તેને બહારનું ખાવાનું વ્યસન હતું.તે ફક્ત બહારથી જ ઓર્ડર કરવા માંગતો હતો.તેના આહારમાં દરરોજ ચિકન કબાબો,ચીપ્સ,ચિકન ચોવીન અને દરરોજ દોઢ લિટર નારંગીનો રસ અને પાંચ કેનનો આહાર શામિલ હતો.જેસન દરરોજ તેના આહાર પર આશરે 3 હજાર રૂપિયા ખર્ચ કરતો હતો.તે ફક્ત બહારથી જ ઓર્ડર આપતો.

પરીક્ષણ દરમિયાન,તે આવી સ્થિતિમાં હતો કે તે તેના પલંગ પરથી આગળ વધવા અસમર્થ હતો.હવે તેની હાલત અચાનક લોકડાઉનમાં ખરાબ થઈ ગઈ હતી.આવી સ્થિતિમાં, સૌથી મોટી મુશ્કેલી ત્યારે આવી જ્યારે તેને હોસ્પિટલમાં લઈ જવું પડ્યું. ઘરમાં લોક થયેલો વ્યક્તિને પાંચ વર્ષ સુધી કેવી રીતે હોસ્પિટલ લઈ જઈએ?આવી સ્થિતિમાં પરિવારે ક્રેન બોલાવવી પડી હતી.

હા,તે વ્યક્તિ એટલી ચરબીવાળી થઈ ગઈ હતી કે 30 લોકોએ સાથે મળીને ક્રેનની મદદથી જેસનને બહાર કાઢ્યો.જેસન ઘરનો દરવાજો બહાર આવી શક્યો નહીં.આવા 7 કલાકના બચાવ કામગીરીમાં,જેસન બારીમાંથી ક્રેનમાં બહાર કાઢવામાં આવ્યો હતો.બ્રિટનની સૌથી વૃદ્ધ વ્યક્તિની માતાએ જલ્દીથી તેના પુત્રની પુન:પ્રાપ્તિ વિશે સોશ્યલ મીડિયા પર વાત કરી.

તેણે આશા વ્યક્ત કરી છે કે તેનો પુત્ર હવે કચુંબર અને તંદુરસ્ત ખોરાક ખાવા તરફ વળશે અને વજનને નિયંત્રિત કરશે.પોતાના વજનને કારણે જેસન પણ કામ કરી શકતો નથી.તે સરકાર દ્વારા મેળવેલા બેરોજગારી ભથ્થા દ્વારા જાળવવામાં આવે છે.જેમાં તે તેના ખોરાક પર અડધા પૈસા ઉડાવી દેતો હતો.તે જ સમયે,તેની માતાને સરકાર તરફથી પેન્શન પણ મળે છે.

આ રીતે પુત્ર અને માતા જીવે છે.જેસનને ક્રેનમાંથી બહાર કાઢવામાં આવી રહ્યો હતો,ત્યાં ઉભેલા લોકો તેને આશ્ચર્યજનક રીતે જોઈ રહ્યા હતા.હોસ્પિટલમાં ગયા પછી,જેસોને કહ્યું કે,જ્યારે તેને અચાનક શ્વાસ લેવામાં તકલીફ થવા લાગી ત્યારે તેને કટોકટીના સમયે ફોન કર્યો.

આટલા વર્ષો પછી,તેને બહારની હવામાં શ્વાસ લઈને સારું લાગ્યું.જૈસનને બ્રિટેનમાં સૌથી મોટા શખ્સનો તમગો કાર્લ થોંમ્પસનની અવસાન પછી જેસનને બ્રિટનનો સૌથી ગાઢ માણસનો ખિતાબ મળ્યો હતો.2015 માં કાર્લનું અવસાન થયું.તેનું વજન 412 કિગ્રા 700 ગ્રામ હતું.

Back to top button