IndiaNewsPoliticsWest Bengal

‘દીદીની સરકાર’ દાવ પર : નારદ કૌભાંડ અંગે TMC ના નેતાઓની જામીન પર આજે લેવાશે મોટો નિર્ણય,

મમતા બેનર્જી સરકાર માટે આજનો દિવસ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.પશ્ચિમ બંગાળના રાજકારણમાં હંગામો મચાવનારા ‘નારદા કૌભાંડ’માં ફસાયેલા મમતા સરકારના બે પ્રધાનો,ધારાસભ્ય અને ભૂતપૂર્વ નેતા,જામીન પર આજે નિર્ણય લેવામાં આવશે.આ નેતાઓ મંત્રી ફિરહદ હકીમ અને સુબ્રત મુખર્જી, તૃણમૂલના ધારાસભ્યો મદન મિત્રા અને સોવન ચેટરજી છે.

જણાવી કે CBI એ સોમવારે આ ચારેયની ધરપકડ કરી હતી.નીચલી અદાલતે તેમને જામીન આપ્યા,પરંતુ CBI એ તેમની સામે હાઈકોર્ટમાં અપીલ કરી,ત્યારબાદ જામીન પર સ્ટે મુકાયો હતો.તેમના પર આરોપીએ પુનર્વિચારણા કરવાની માંગ કરી હતી.કાર્યકારી ચીફ જસ્ટિસ રાજેશ બિંદલની અધ્યક્ષતામાં કલકત્તા હાઈકોર્ટની બે જજોની બેંચ આ કેસની સુનાવણી કરશે.

CBI ની અરજી અંગે હાઈકોર્ટ પણ નિર્ણય આપશે,જેમાં કેસને રાજ્યની બહાર સ્થાનાંતરિત કરવાની અપીલ કરવામાં આવી છે.સોમવારે સવારે CBI એ મમતા સરકારના બે પ્રધાનો સુબ્રત મુખર્જી,ફિરહદ હકીમ સહિત TMC ના ધારાસભ્ય મદન મિત્રા અને ભાજપના ભૂતપૂર્વ નેતા સોવન ચેટર્જીની ધરપકડ કરી હતી.

જ્યારે નીચલી અદાલતે તેમને જામીન આપ્યા ત્યારે CBI એ હાઈકોર્ટમાં અરજી કરી હતી કે,એજન્સી રાજ્યમાં યોગ્ય રીતે કાર્ય કરવામાં અસમર્થ છે અને તેમની તપાસને અસર થઈ રહી છે.આ પછી,હાઇકોર્ટે નીચલી અદાલતના નિર્ણય પર સ્ટે આપ્યો હતો.જામીન નામંજૂર થયા બાદ મંત્રી સુબ્રત મુખર્જી સહિતના મદન મિત્રા અને સોવન ચેટર્જી,કથળી ગયા હતા.

તેમને મંગળવારે બપોર ત્રણ વાગ્યે એસએસકેએમ હોસ્પિટલના બુડબર્ન બ્લોકમાં દાખલ કરવો પડ્યો હતો.મમતા બેનર્જી તેમના નેતાઓની ધરપકડ બાદ સીબીઆઈ ઑફિસ પહોંચી હતી.મોટી સંખ્યામાં તૃણમૂલ કોંગ્રેસના કાર્યકરો પણ પાછળની તરફ આવ્યા હતા.આ પછી કાર્યકરોએ પથ્થરમારો શરૂ કર્યો હતો.પોલીસે તેમના ઉપર લાઠીચાર્જ અને તેમને ત્યાંથી ભગાડી દીધા.

આ હિંસા બાદ પ્રદેશ ભાજપ અધ્યક્ષે મમતા બેનર્જી વિરુદ્ધ એફઆઈઆર નોંધાવી હતી.આ કેસમાં રાજ્યપાલે પણ મમતાની સરકારને કટકીમાં મુકીને પોલીસને અસ્વીકાર્ય સાબિત કરી હતી.શપથ ગ્રહણ પૂર્વે જ રાજ્યમાં એક ચોંકાવનાર ઘટના થઈ હતી.રાજ્યપાલ જગદીપ ધનકરે નારદ કૌભાંડમાં 4 નેતાઓ પર કેસ ચલાવવાની મંજૂરી આપી હતી.

CBI આ કેસની તપાસ કરી રહી છે.જણાવી દઈએ કે આ નેતાઓ ફિરહદ હકીમ,સુબ્રત મુખર્જી,મદન મિત્રા અને સોવન ચેટરજી છે.આ કેસમાં સુવેન્દુ અધિકારીનું નામ પણ શામેલ છે,જેમણે ભાજપમાં જોડાતા મમતા બેનર્જીને હરાવી હતી,પરંતુ લોકસભાના અધ્યક્ષ ઓમ બિરલાએ તેમને કેસ ચલાવવાની મંજૂરી આપી ન હતી.

2016 માં વિધાનસભાની ચૂંટણી પહેલા,નારદના સીઈઓ મેથ્યુ સેમ્યુઅલએ એક સ્ટિંગ વીડિયો રજૂ કર્યો હતો.આમાં,તે તૃણમૂલ કોંગ્રેસના તત્કાલીન 7 સાંસદો,ત્રણ મંત્રીઓ અને કોલકાતા મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનના મેયર શોભન ચેટરજીને કામ કરાવવા બદલ લાંચ આપતી કંપનીના પ્રતિનિધિ તરીકે જોવામાં આવ્યાં હતાં.આ મામલે રાજકારણ અવ્યવસ્થામાં લાવ્યું.CBI બંગાળમાં ચિટ ફંડના અનેક કૌભાંડોની તપાસ કરી રહી છે,જેમાં શારદા,રોઝવેલી સહિત નારદ તેમાથી એક છે.

Back to top button