Ajab GajabCorona VirusIndiaNewsPolitics

ભાજપના આ દિગ્ગજ નેતાએ જાતે જ સાફ કર્યા ગંદા સાર્વજનિક શૌચાલય,જુઓ વિડિયોમાં,

ભાજપ અને રાષ્ટ્રીય સ્વયંસેવક સંઘના કાર્યકરો પ્રત્યે વિપક્ષ ભલે ગમે તેટલું પણ ખરાબ નુકસાન પહોંચાડે,તે સમાજ સેવાની જવાબદારી નિભાવતા રહે છે.હા,જ્યારે કોંગ્રેસ અને અન્ય પક્ષો કોરોના કાળમાં રાજકીય તકો શોધી રહ્યા છે,ત્યારે ભાજપના નેતાઓ અને સ્વયંસેવક સંઘના સ્વયંસેવકો સતત દેશની સેવામાં ડૂબેલા છે.વિચારો કે કોંગ્રેસના સાંસદ શૌચાલય સાફ કરી શકશે કે કેમ.

તે પણ જેનો ઉપયોગ લોકો કરે છે.આશા છે કે જવાબ નેગેટિવ હશે,પરંતુ એક વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર એકદમ વાયરલ થઈ રહ્યો છે.જેમાં ભાજપના સાંસદ રીવા જનાર્દન મિશ્રા હાથથી શૌચાલયની સફાઇ કરતા નજરે પડે છે.નોંધનીય છે કે,જ્યારે ભાજપના સાંસદ ગ્રામીણ વિસ્તારની મુલાકાતે ગયા હતા,ત્યારે ક્વોરેન્ટાઇન સેન્ટરની તપાસ દરમિયાન તેમને શૌચાલય ગંદું લાગ્યું હતું.

જે બાદ તેમણે સફાઈ માટે સાવરણી માંગી.જ્યારે સાવરણી મળી નથી,ત્યારે તેઓ હાથથી શૌચાલયની સફાઈ કરવાનું શરૂ કરે છે.સાંસદના હાથના શૌચાલયની સફાઈ કરતી વખતે આ વીડિયો એકદમ વાયરલ થઈ રહ્યો છે.જરા વિચારો કોરોના કાળમાં આપના પણ પરાયા બની જાય છે.લોકો હોસ્પિટલમાં જવા માટે ગભરાય છે.

તો પછી ક્વોરેન્ટાઇન સેન્ટરની અંદર શૌચાલય સાફ કરવામાં કોણ જશે ? પરંતુ રીવા લોકસભાના ભાજપના સાંસદ જનાર્દન મિશ્રાએ આ કામ કર્યું.આવી સ્થિતિમાં જ્યારે કોંગ્રેસના કોઈ નેતા આવે છે ત્યારે ભાજપને કોરોના વિશે સવાલ કરે છે કે પછી તે મધ્યપ્રદેશની છે કે દેશની.શું કોંગ્રેસનાં નેતા મધ્ય પ્રદેશમાં દિગ્વિજય સિંહ અને કમલનાથ હોય અથવા કેન્દ્રમાં રાજકારણ કરી રહેલા રાહુલ ગાંધી જ કેમ ન હોય.

કોઈ ક્વોરેન્ટાઇન કેન્દ્રનું શૌચાલય સાફ કરી શકે છે ? કે પછી કોઈ આપત્તિમાં રાજકારણની તકો જ શોધવાનો તેમનો રાજકીય લહાવો છે ?માહિતી માટે તમને જણાવી દઈએ કે જે સાંસદનો વીડિયો વાયરલ થઈ રહ્યો છે.તે રીવા જિલ્લાના મૌગંજ જિલ્લામાં ગ્રામ પંચાયતના સેમેરિયા કુંજ બિહારી ક્વોરેન્ટાઇન સેન્ટરની છે.

સાંસદો આ કેન્દ્રનું નિરીક્ષણ કરવા માટે પહોંચ્યા હતા,પરંતુ જ્યારે સાંસદ શૌચાલયને ગંદું જોતા હતા,ત્યારે તેમણે જાતે જ તેને સાફ કરવાનું વિચાર્યું હતું.ત્યારે સાંસદે ત્યાં કર્મચારીઓ પાસેથી સાવરણી માંગી હતી.જો સાવરણી મળી ન હતી,તો પછી અમે બહારથી સુકી લાકડી મંગાવી,હાથમાં સર્જિકલ ગ્લોબ્સ લગાવ્યાં અને ટોઇલેટ સાફ કરવાનું શરૂ કર્યું.

સાંસદની આ રીત જોઇને,દરેક લોકો આશ્ચર્ય પામ્યા હતા કે,અંતે,કોરોના કાળ દરમિયાન,લોકો ગભરાતા હતા.તે સમય દરમિયાન સાંસદ કેવી રીતે ક્વોરેન્ટાઇન સેન્ટરના શૌચાલયને સાફ કરી શકે છે.આ પછી સાંસદ જનાર્દન મિશ્રા ચર્ચાનો વિષય બન્યા છે.તે પછીના સાંસદ જનાર્દન મિશ્રાની આ સેવા ઈશારા વિશે મીડિયા પ્રશ્નો પૂછે છે !

એવું કહેવામાં આવે છે કે કોઈ પણ કાર્ય નાનું કે મોટું નથી,તમામ કામ કોરોના રોગચાળામાં થઈ રહ્યા છે.તે ડોક્ટર હોય કે સુરક્ષા કર્મીઓ.શૌચાલય અવ્યવસ્થિત હતું,તેથી મેં સાફ કર્યું.જેથી લોકો આગળ આવે અને સ્વચ્છતાનું મહત્વ સમજે.વિપક્ષ જનપારણ મિશ્રાના કાર્યને દંભ કહેવામાં આવે છે અથવા વિપક્ષના કોઈ નેતા આવી હિંમત કરી શકતા નથી.

આ બધા છતાં,સાંસદ મિશ્રાની આ કૃતિમાંથી ત્રણ સંદેશાઓ બહાર આવે છે.પ્રથમ એવું નથી કે કોઈ વ્યક્તિ મોટા કુટુંબમાં જન્મ લઈને મોટો થશે.તેની ક્રિયાઓ તેને મહાન બનાવે છે.બીજું,જેઓ ઉચ્ચ જાતિ પર કટાક્ષ કરે છે તેઓએ સાંસદ મિશ્રાના આ કાર્ય પછી કંઇક શીખવાની જરૂર છે.તે જ સમયે,ત્રીજી રાજકારણ ફક્ત પોતાના માટે નથી.પરોપકારી હોવું એ રાજકારણીની શ્રેષ્ઠ ગુણવત્તા છે.

જે મોટાભાગના વિપક્ષોમાં જોવા મળતો નથી.આમ તો,ભાજપના અન્ય મંત્રીઓ અને સાંસદો પણ આવા સામાજિક કાર્ય કરે છે.જેમાં શિવરાજસિંહ ચૌહાણ સરકારમાં ઉર્જા મંત્રી અને ગ્વાલિયરના ધારાસભ્ય પ્રદ્યુમનસિંહ તોમરનો સમાવેશ થાય છે.તેઓ પણ ખચકાટ કર્યા વિના,શૌચાલયની સફાઈ કર્યા વિના અને શૌચાલયમાં પ્રવેશવા વગેરે દિવસ પર આવે છે.

Back to top button