India

7 મેના રોજ અનૂપકુમાર સિંહની સરકારે કલેક્ટર પદ પર નિમણૂક કરી: બીમાર માતાની સેવા માટે દીકરાએ કલેકટર ની નોકરી પણ છોડી દીધી

ઘણીવાર તમે સાંભળ્યું હશે કે ઘણા બાળકો પૈસા,હોદ્દો અને નોકરીની ઇચ્છામાં તેમના વૃદ્ધ માતાપિતાને એકલા છોડી દે છે.અથવા તેઓ તેમને અનાથઆશ્રમમાં છોડી દે છે.પરંતુ મધ્યપ્રદેશના જબલપુરથી આવો સ્પર્શવાળો એક સમાચાર સામે આવ્યો છે,જે દરેકને શીખવવા જઇ રહ્યો છે.અહીં,એક અધિકારીએ તેની માંદગીની માતાની સેવા કરવા માટે જિલ્લા કલેકટરનું પદ નકારી દીધું હતું.

આ સમય દરમિયાન તેમણે કહ્યું હતું કે-મારી માતાને આ સમયે મારી વધુ જરૂર છે,જો મારી પાસે ક્ષમતા હોય તો કલેક્ટરની પોસ્ટ હજી ઉપલબ્ધ રહેશે.અધિકારી જે પુત્રની ખરા અર્થમાં દાખલો આપે છે તે અનુપ કુમાર સિંઘ છે,જે મધ્યપ્રદેશ કેડરના 2013 બેચના આઈએએસ અધિકારી છે.હાલમાં તે જબલપુરમાં એડિશનલ કલેકટર તરીકે મુકાયા છે.

આ દિવસોમાં તે પોતાના અનોખા નિર્ણયને લઈને સોશ્યલ મીડિયાની હેડલાઇન્સમાં છે.આજે,દરેક જણ કોના નિર્ણયની પ્રશંસા કરતાં થાકતા નથી.તેમનું સારું કાર્ય જોતાં,તેમને ડેપ્યુટી કલેક્ટર પાસેથી કલેક્ટર પદ સોંપવામાં આવ્યું,પરંતુ તેમણે માંદગીની માતાની સેવા કરવાનું વધુ મહત્વપૂર્ણ માન્યું અને આ પદ સ્વીકારવાની ના પાડી.

ઓફિસર અનુપ કુમારસિંહે તબિયત લથડતાં 13 એપ્રિલે તેની માતા રામદેવીને ગ્વાલિયરની એક ખાનગી હોસ્પિટલમાં દાખલ કરી હતી.જ્યાં તેનો પ્રથમ કોરોના અહેવાલ નકારાત્મક આવ્યો અને પછી સકારાત્મક અને 35 દિવસ સુધી જીવન માટે સંઘર્ષ કર્યા પછી,મંગળવારે અંતિમ શ્વાસ લીધો.તે છેલ્લા નવ દિવસથી વેન્ટિલેટર પર હતી.

દુ:ખની વાત એ છે કે અધિકારી અનુપ કુમારસિંહે 35 દિવસ સુધી તેની માતાની રાત દિવસ સેવા કરી.ડોકટરોએ પણ તેમની શ્રેષ્ઠ પ્રયાસ કરી પરંતુ તે છટકી શકી નહીં.દીકરાએ તેના તમામ મહત્વપૂર્ણ કામો છોડી દીધા અને માતાને બચાવવા માટે પ્રયત્નશીલ પ્રયાસો કર્યા.પરંતુ સર્જકના કાયદાને ટાળી શકાયું નહીં.તેમણે સરકારને એક પત્ર પણ લખ્યો હતો જેમાં કહ્યું હતું કે તે તેની માતાની સંભાળ લેવામાં વ્યસ્ત છે.તે આ પદ ન લેવાની સ્થિતિમાં નથી.

1987 માં જન્મેલા આઈએએસ અનુપ કુમાર સિંહ મૂળ ઉત્તર પ્રદેશના કાનપુરના છે.તેમના પછી એક પિતા અને ત્રણ બહેનો છે.એક બહેન પરિણીત છે.એવું કહેવામાં આવે છે કે અનુપ નાનપણથી જ વાંચન અને લેખનમાં ખૂબ સારો હતો.નાનપણથી જ તેઓ સમાજ સેવા કરવા માંગતા હતા,તેથી તેમણે નાગરિક સેવાઓનો માર્ગ પસંદ કર્યો.તે શાંત અને સરળ સ્વભાવનો આઈએએસ હોવાનું કહેવાય છે.

લોકો તેમના વિશે કહે છે, અનૂપસિંહ એક પ્રામાણિક અને મજબૂત ઇમેજ ઓફિસર છે.ફેબ્રુઆરી 2019 માં,અનૂપ કુમાર સિંહ ગ્વાલિયરમાં એડિશનલ કલેક્ટર તરીકે પોસ્ટ થયા હતા અને 14 જૂન 2020 સુધી રહ્યા.આ પછી,તેમને જબલપુરમાં ડેપ્યુટી કલેક્ટરની જવાબદારી સોંપવામાં આવી હતી.જો કે આ પહેલા તે જબલપુરમાં જ મહાનગર પાલિકા કમિશનર રહી ચૂક્યો છે.

Back to top button