Ajab GajabCrimeInternationalNews

હાથીએ ગામમાં નુકસાન કર્યું તો,ગુસ્સે ભરાયેલ ગામ લોકોએ હાથીની હત્યા કરી એની સાથે કર્યું એવું કે,જાણીને હેરાન થઈ જશો,

પશ્ચિમ આફ્રિકામાં,લોકો એક હાથીની હૂંફથી એટલા ગુસ્સે થયા હતા કે પહેલા આ હાથીની હત્યા કરવામાં આવી હતી અને ત્યારબાદ ગામના લોકોએ આ વિશાળ હાથીને ખાઇ લીધો હતો.જણાવી દઈએ કે આ હાથી પશ્ચિમ આફ્રિકાના બેનીનના નેશનલ વાઇલ્ડલાઇફ પાર્કથી ભાગી ગયો હતો અને નેશનલ પાર્કમાંથી નાસી છૂટ્યા પછી કાંદી નામના વિસ્તારમાં ફરતો હતો.

આ હાથી માર્ચ મહિનાથી આજુબાજુના ગામોમાં ખૂબ સક્રિય હતો.રિપોર્ટ્સ અનુસાર,આ હાથીએ પહેલા મહિલાને નિશાન બનાવી હતી.આ પછી,તેણે ગામના ઘણા લોકોને ઇજા પહોંચાડી.ત્યારથી,સ્થાનિકો આ હાથી વિશે ખૂબ ગુસ્સે હતા.ઘણા લોકોએ અધિકારીઓને વિનંતી કરી હતી કે આ હાથીને ખત્મ કરવા અથવા તેને રાષ્ટ્રીય ઉદ્યાનમાં પાછા મોકલવા,પરંતુ તેમના ધ્યાન પર વધુ ધ્યાન આપવામાં આવ્યું ન હતું.

એક મહિના પછી,તેણે સોનસોરો નામના વિસ્તારમાં બે લોકોની હત્યા કરી દીધી.વહીવટ તંત્ર ગંભીર બન્યો અને દક્ષિણ આફ્રિકાની એનજીઓ આફ્રિકન પાર્ક રેન્જર્સએ હાથીની શોધ શરૂ કરી.27 એપ્રિલના રોજ,રેન્જર્સએ જણાવ્યું હતું કે આ હાથીની હત્યા કરવામાં આવી છે.આ પછી,રેન્જર્સના કર્મચારીઓએ આ હાથીને ચીર-ફાડ અને તેનું માંસ સ્થાનિકોમાં વહેંચ્યું.

લોકોની તસવીર સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહી હતી.અહેવાલો અનુસાર,રેન્જર્સને ન ચાહતા પણ આ હાથીને મારવા પડ્યો હતો,કારણ કે તે સ્થાનિક લોકો માટે એક મોટો ખતરો બની ગયો હતો.ફ્રાંસ સાથેની વાતચીતમાં ફોરેસ્ટ્રી કેપ્ટન ડેવિડ આયેગને જણાવ્યું હતું કે આ હાથીને અલીબોરી નદી નજીક માર્યો ગયો હતો.

અમારે રેન્જર્સને પર્યાવરણ બચાવવું પડશે પરંતુ સ્થાનિક લોકોના કારણે અમે ઘણાં દબાણમાં હતા.અમને પ્રાણીઓની હત્યા કરવામાં કોઈ રસ નથી.આ હાથી એટલો હિંસક બની ગયો હતો કે તેને ફરીથી કુદરતી ઉદ્યાનમાં મોકલવામાં સમસ્યા આવી.આ ઉપરાંત, તેમને લેવા માટે પરિવહન સુવિધા ઉપલબ્ધ નહોતી.

Back to top button