ChhattisgarhCrimeIndiaNewsStory

બહુ ખોટું થયું : ગર્ભવતી હોવા છતાં કોરોના સંક્રમિત દર્દીઓની સેવા કરવાનું આવ્યું ખરાબ પરિણામ,પોતાનો જીવ ગુમાવવો પડ્યો

છત્તીસગઢના કવર્ધા બ્લોકના ગામ લિમોમાં એક નર્સે કોરોના યોદ્ધા બનવાનો જુસ્સો બતાવ્યો કે આજે દરેક જણ તેને વંદન કરી રહ્યું છે.ખરેખર આ નર્સ ગર્ભવતી હોવા છતાં પણ લોકોની સેવા કરતી રહી.જ્યારે તેણીએ બાળકીને જન્મ આપ્યો ત્યારે માતા અને પુત્રી બંનેને ચેપ લાગ્યો હતો.ડોકટરોએ કોઈક રીતે બાળકીને બચાવી લીધી,પરંતુ નર્સે તેની ફરજ નિભાવતી વખતે આ વિશ્વને વિદાય આપી.

ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન સતત ફરજ
મળતી માહિતી મુજબ તમને જણાવી દઈએ કે નર્સના પતિ ભીશકુમાર બંજારેએ જણાવ્યું હતું કે તેની પત્ની પ્રભા ગર્ભવતી હોવા છતાં પણ કોવિડ વોર્ડમાં ફરજ બજાવતી હતી.તે કવર્ધા બ્લોકના ગામ લિમોમાં રહેતી હતી જ્યારે તેણીની પોસ્ટ પ્રાથમિક આરોગ્ય કેન્દ્ર ખૈરવર ખુર્દ લોરમી (મુંગેલી) ખાતે હતી.ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન તે કપડાહ ગામમાં ભાડાના રૂમમાં એકલા રહેવા લાગી હતી અને ત્યાંથી હોસ્પિટલમાં આવતી હતી.

પતિએ આ માહિતી આપી
ભેશે કુમારે જણાવ્યું કે પ્રભાને 30 મી એપ્રિલના રોજ કવરધાની એક ખાનગી હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવી હતી જ્યારે ડિલિવરી પીડાદાયક હતી.તેણે સિઝેરિયન ઓપરેશન દ્વારા એક બાળકીને જન્મ આપ્યો.હોસ્પિટલમાં હતા ત્યારે તેમને ઘણી વખત તાવનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.જ્યારે તે સ્રાવ પર ઘરે પહોંચી ત્યારે ઉધરસ પણ શરૂ થઈ ગઈ.એન્ટિજેન ટેસ્ટમાં સકારાત્મક હોવાનું જણાતાં તેમને કાવર્ધાની એક હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા.જ્યારે ઓક્સિજનનું સ્તર ઓછું હતું ત્યારે તેમને રાયપુર રિફર કરવામાં આવ્યા હતા પરંતુ 21 મેના રોજ તેમનું અવસાન થયું હતું.

નર્સ રજા લેવા તૈયાર નહોતી
પતિએ કહ્યું કે તેણે પ્રભાને ઘણી વાર રજા લેવાનું કહ્યું હતું પરંતુ તે તૈયાર નહોતી.તે કહેતી કે ઘરના એક ઓરડામાં બેસીને હું શું કરીશ? હું ફરજ બજાવું તે વધુ સારું છે.તેણીએ ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન પણ આખા 9 મહિના સુધી હોસ્પિટલમાં કામ કરવાનું ચાલુ રાખ્યું હતું.જ્યારે ડિલિવરી પીડાદાયક હતી અને સામાન્ય ડિલિવરી થઈ ન હતી ત્યારે તેણીને સિઝેરિયન ડિલિવરી માટે હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવી હતી.

એક વર્ષ પહેલા લગ્ન કર્યાં હતાં
મળતી માહિતી મુજબ તમને જણાવી દઈએ કે રાયપુરના ધરસીનવા ખાતે રહેતા પ્રભાના જૂન 2020 દરમિયાન લિમો નિવાસી ભીશકુમાર સાથે લગ્ન થયાં હતાં.અહીં ઉલ્લેખનીય છે કે તે સમયે લોકડાઉન થયું હતું તે સમયે બંનેએ કોરોનાની દરેક માર્ગદર્શિકાને અનુસરી હતી.

બાળકના નામ નો વિચાર
ભેષકુમાર કહે છે કે પ્રભા અને તેના નવજાત શિશુ બંનેના અહેવાલો હકારાત્મક બહાર આવ્યા છે.યુવતીને બીજી હોસ્પિટલમાં દાખલ કરાઈ હતી.તે સ્વસ્થ છે અને રાયપુરમાં તેની દાદીની દેખરેખ હેઠળ છે.તે જ સમયે પ્રભાસને તેના ફેફસામાં 80% ચેપ લાગ્યો હતો,જેના કારણે તેમનો જીવ બચ્યો ન હતો.તેણે કહ્યું કે તેમની પુત્રીનો નામકરણ સમારોહ હજી પૂર્ણ થયો નથી,પરંતુ પ્રભા નામ યુક્તિને પસંદ છે.આવી સ્થિતિમાં આ નામ આપવામાં આવશે.

Back to top button