India

વાવાઝોડું YAAS આવતીકાલે જમીન પર પ્રવેશ કરશે, કેટલાય જિલ્લાઓમાં એલર્ટ

અરબી સમુદ્રમાં ઉદ્ભવતા ચક્રવાત યાસ આવતીકાલે બપોરે લેન્ડફોલ કરશે. હાલમાં આ તોફાન છેલ્લા 6 કલાકથી 10 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે આગળ વધી રહ્યું છે. દરમિયાન હવામાન વિભાગે ઓડિશાના ઘણા જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદની સંભાવનાને ધ્યાનમાં રાખીને લાલ અને નારંગી ચેતવણી જારી કરી છે.

ભુવનેશ્વરના ભારતીય હવામાન વિભાગના વરિષ્ઠ વૈજ્ઞાનિક ઉમાશંકર દાસના જણાવ્યા મુજબ, ચક્રવાતી તોફાન યાસ પારાદીપની દક્ષિણ અને દક્ષિણ દિશામાં 320 કિલોમીટર અને બાલાસોરની દક્ષિણ-પૂર્વમાં 430 કિલોમીટરની દિશામાં છે. આવતીકાલે બપોરે પારાદિપ અને સાગર ટાપુઓ અને ચાંદબલી અને ધમરા વચ્ચે લેન્ડફોલ થવાની સંભાવના છે.

તેમણે કહ્યું કે ભારે વરસાદની ચેતવણી જારી કરવામાં આવી છે અને આજે અને આવતી કાલ માટે કેન્દ્રપાડા, ભદ્રક, જગતસિંગપુર, બાલાસોર ખાતે રેડ એલર્ટ જાહેર કરાયું છે. આજે મયુરભંજ, જાજપુર, કટક, ખોરડા અને પુરીમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના. આ માટે નારંગી ચેતવણી જારી કરવામાં આવી છે. ઓડિશાના મુખ્યમંત્રી નવીન પટનાયકે રાજ્યના ગૃહ પ્રધાનને આજે બાલાસોર પહોંચવા અને પરિસ્થિતિ પર નજર રાખવા ત્યાં રોકાવાની સૂચના આપી છે.

ચક્રવાત યાસને ધ્યાનમાં રાખીને એનડીઆરએફની ટીમને પારાદિપમાં તૈનાત કરવામાં આવી છે. પારાદીપ પોર્ટ ટ્રસ્ટના અધ્યક્ષે જણાવ્યું હતું કે હરિકેન યાસને ધ્યાનમાં રાખીને પારાદીપ બંદર પર તૈયારીઓ કરવામાં આવી છે. બંદર પરના બધા જહાજો પહેલાથી જ સલામત સ્થળે મોકલી દેવામાં આવ્યા છે. ચક્રવાતથી પ્રભાવિત લોકો માટે બંદર પર 5 આશ્રયસ્થાનો બનાવવામાં આવી રહ્યા છે જેમાં તમામ પ્રકારની સુવિધા મળશે.

Back to top button