InternationalNews

ડિલિવરીના 5 દિવસ બાદ મહિલાએ વધુ 2 બાળકોને જન્મ આપ્યો,આ અંગે મહિલાના ભાવુક શબ્દો સાંભળીને જ,

એક સાથે ત્રણ બાળકોનો જન્મ આપવો એ ખૂબ સામાન્ય વાત છે,પરંતુ એક મહિલાએ ત્રણ બાળકોને જન્મ આપ્યો,પરંતુ ત્રણેય બાળકોની ડિલિવરીમાં પાંચ દિવસનો તફાવત હતો.ત્રણેય બાળકો સ્વસ્થ છે.આ સાથે,ન્યુ યોર્કની મહિલા નામ ડિલિવરી વચ્ચે સૌથી વધુ સમય અંતરાલનો વર્લ્ડ રેકોર્ડ બની છે.

ન્યુ યોર્કની 33 વર્ષીય કાયલી ડેશેને 28 ડિસેમ્બર,2019 ના રોજ તેના પહેલા બાળકને જન્મ આપ્યાના પાંચ દિવસ પછી,એટલે કે 2 જાન્યુઆરી,2020 ના રોજ બે જોડિયાઓને જન્મ આપ્યો.આ સાથે,કાયલીએ હાલમાં ત્રણ દિવસના અગાઉના રેકોર્ડને તોડીને ત્રણ બાળકોના જન્મ વચ્ચે ટૂંકા ગાળાના અંતરાલ માટે એક વિશ્વ રેકોર્ડ બનાવ્યો છે.

વિશેષ બાબત એ છે કે 22 અઠવાડિયાની ડિલિવરીમાં,બાળકોને બચવું માત્ર 9 ટકા સંભાવના છે,પરંતુ કાયલીના ત્રણેય બાળકો સ્વસ્થ છે,જેઓ હવે 17 મહિનાના છે.28 ડિસેમ્બર 2019 ના રોજ,કાયલીએ પ્રથમ બાળકને જન્મ આપ્યો.આ ડિલિવરી ફક્ત 22 અઠવાડિયામાં થઈ હતી,જેના કારણે બાળકના જન્મની સંભાવના ઘણી ઓછી હતી.

કાયલીના ગર્ભમાં વધુ બે બાળકો હતા,જેમના માટે ડિલિવરી મોડી થઈ શકે એવી હતી,પરંતુ પાંચ દિવસ પછી,2 જાન્યુઆરી, 2020 ના રોજ,કાયલીને ફરીથી ડિલિવરી થઈ,ત્યારબાદ તેને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવી.અહીં કાયલીએ બે જોડિયાને જન્મ આપ્યો.કાયલીએ જણાવ્યું કે તે ચાર વર્ષથી ગર્ભવતી થવાનો પ્રયાસ કરી રહી હતી.

આ પછી,પતિ બ્રેંડનની સલાહથી,આઈવીએફએ ગર્ભધારણ કરવાનું નક્કી કર્યું.તેણે કહ્યું કે તેને પહેલેથી જ દત્તક દીકરો અને સાવકી પુત્રી છે,પરંતુ અમે તેના માટે વધુ ભાઈ જોઈએ છે.તેણે કહ્યું કે ‘અમે નિર્ણય લીધો કે માત્ર એકને બદલે બે ગર્ભો રાખીએ,કારણ કે અમને લાગે છે કે અમને સંતાન થવાની સંભાવના સારી છે.’તેણે કહ્યું કે અમને કહેવામાં આવ્યું હતું કે જોડિયાં રહેવાની 10 ટકા શક્યતા છે.

તે જ સમયે,ત્રણ બાળકોની માતા બનવાની માત્ર એક ટકા શક્યતા હતી.તેથી,એવું કદી ધાર્યું ન હતું કે ત્રણ બાળકોનો જન્મ થશે.જ્યારે અમને ખબર પડી કે અમારા ત્રણ બાળકો છે,ત્યારે અમે ખૂબ જ આશ્ચર્યચકિત થયા,તે માનવામાં ન આવે તેવું હતું.અમે એક બાળકથી ખુશ થયા હોત અને હવે અમારે ત્રણ બાળકો થયાં છે.

ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન,કાયલીને કહેવામાં આવ્યું હતું કે ત્યાં એક મોટું જોખમ છે.તેથી એક બાળકને સંપૂર્ણ સુરક્ષિત રાખવા માટે તેને બે બાળકોને સમાપ્ત કરવાની સલાહ આપવામાં આવી હતી,પરંતુ તેણીએ ડોક્ટરની વાત સાંભળી નહીં અને તેની ટ્રિપલ ગર્ભાવસ્થા ચાલુ રાખી.તેણે કહ્યું કે 16 અઠવાડિયામાં તેમને કહેવામાં આવ્યું હતું કે તેનું સર્વિક્સ નિષ્ફળ રહ્યું છે.

તેને કટોકટીની સર્જરીની જરૂર પડશે,નહીં તો આપણે પહેલા બાળક ગુમાવી શકીએ છીએ, પરંતુ સદભાગ્યે આવું થયું નથી.ગર્ભાવસ્થાના બીજા થોડા અઠવાડિયા સુધી,મારા બાળકોને મારી અંદર રાખવા માટે મારે બેડ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું પડ્યું.તેણે જણાવ્યું કે 22 મા અઠવાડિયા પર તે એનાટોમી સ્કેન માટે ગઈ હતી,જ્યાં તેને કહ્યું હતું કે બધું બરાબર છે.

જો કે,તે જ સાંજે તેને બાળજન્મનો ભોગ બનવું પડ્યું,જેનાથી તે ખૂબ જ ડરી ગઈ.તેણીને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવી હતી,જ્યાં તેના પહેલા બાળકનો જન્મ થયો હતો.આ બાળક ખૂબ નાનું હતું,જેનું વજન આશરે 454 ગ્રામ હશે.આ પછી,તે વધુ બે બાળકોની ડિલિવરી માટે હોસ્પિટલમાં રોકાયો,પરંતુ કાંઈ થયું નહીં.

તેણે ડોક્ટરને બંને બાળકો વિશે પૂછ્યું,પછી જવાબ મળ્યો,તેઓના આગમનની રાહ જોવી પડશે.પ્રથમ બાળકના જન્મ પછીના પાંચ દિવસ પછી,તેણીને ફરીથી બાળજન્મ થયો,જેમાં તેણે બાકીના બે બાળકોને જન્મ આપ્યો.આ બંને બાળકોમાં પહેલા બાળકનું વજન પણ 500 થી 700 ગ્રામનું હતું.તેમણે જણાવ્યું કે ત્રણેય બાળકોને ચાર મહિના સુધી આઈસીયુમાં રાખવામાં આવ્યા હતા.

અમે અમારા બાળકો પરનો વિશ્વાસ ગુમાવ્યો નહીં અને અમારા બાળકોના સારા સ્વાસ્થ્ય માટે લડતા રહ્યા.તે પછી તે ખુશીની ક્ષણ આવી,જેની આપણે આતુરતાથી રાહ જોઈ રહ્યા હતા.17 એપ્રિલના રોજ,અમે પ્રથમ બાળકને અમારી સાથે ડેક્લાન લાવ્યા,ત્યારબાદ બીજો સંતાન 30 એપ્રિલે રોવાન અને પુત્રી સિઆનથી 4 મે.જો કે તે સમયે બાળકો હજી ઓક્સિજન પર હતા,પરંતુ શિયાળો પસાર થયા પછી,ઓક્સિજન દૂર થઈ ગયું અને આ બાળકો સંપૂર્ણ રીતે સ્વસ્થ થઈ ગયા.

આ પહેલા,દક્ષિણ કેરોલિનમાં,લુઇસ જેમિસન નામની મહિલાએ 2 જાન્યુઆરી, 1956 ના રોજ રાત્રે 3.05 વાગ્યે પુત્રી ક્રિસ્ટીનને જન્મ આપ્યો,અને પછીના જ દિવસે 3 જાન્યુઆરીએ સવારે 10 વાગ્યે પુત્ર કેલ્વિનને જન્મ આપ્યો.જોડિયાઓના જન્મ વચ્ચેના સમય અંતરાલનો વિશ્વ રેકોર્ડ મોલી અને બેન્જામિન વેસ્ટના નામ પર રાખવામાં આવ્યો છે,જેનો જન્મ 1996 માં 90 દિવસના તફાવત સાથે થયો હતો.

Back to top button