Astrology

સવાર-સવારમાં શાસ્ત્રો મુજબ જણાવેલ આ કામ જરૂર કરો,માન-સન્માન સાથે-સાથે ધન-સમૃદ્ધિમાં પણ વધારો થશે,

દરેક વ્યક્તિની ઇચ્છા છે કે તેમની સવાર સકારાત્મક રીતે શરૂ થાય જેથી આખો દિવસ સારો પસાર થાય.કારણ કે વહેલી સવારે થનારી નકારાત્મક ઘટનાઓની અસર આખા દિવસની વર્તણૂક પર પડે છે.આવી સ્થિતિમાં,સવારે તમારા મનને શાંત રાખવું મહત્વપૂર્ણ છે.આ સાથે શાસ્ત્રોમાં સવારે કેટલાક ઉપાય કરવા વિશે માહિતી આપવામાં આવી છે,જે તમારા દિવસને શુભ રીતે વિતાવવા સાથે જીવનની મુશ્કેલીઓ પણ દૂર કરે છે.આ પગલાં જીવનમાં ગૌરવની સાથે સંપત્તિ અને સમૃદ્ધિ પણ વધારે છે.તો ચાલો આપણે જાણીએ આ ઉપાયો વિશે જે સવારના સમયે કરવા જોઈએ.

આ કરવાથી ગુરુની કૃપા મળે છે-જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ સવારે પૂજા કર્યા પછી હળદર કે કેસરનો તિલક લગાવ્યા પછી જ ઘરની બહાર નીકળવું જોઈએ.આ તમારો આખો દિવસ સારો બનાવે છે અને યોગને પ્રોત્સાહન આપે છે કારણ કે તે બૃહસ્પતિ દેવનો આશીર્વાદ મેળવે છે.ગુરુ કુંડળીમાં મજબૂત છે,જે તમને ક્ષેત્રમાં સફળતા આપે છે.

દરરોજ સવારે સૂર્યદેવને પાણી ચઢાવો-જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ સવારે વહેલા ઉઠીને સ્નાન કર્યા પછી ઉગતા સૂર્યને પાણી ચઢાવવું જોઈએ.આ તમારા સૂર્યને મજબૂત બનાવે છે,જે તમારું સન્માન વધારશે.હાડકાં અને આંખોને લગતી સમસ્યાઓથી તમને રાહત મળે છે.

પીપળામાં પાણી ચઢાવો-હિન્દુ ધર્મમાં,પીપળાને દેવવૃક્ષ તરીકે માનવામાં આવે છે,તેથી ત્યાં પીપળાની પૂજા માટેની જોગવાઈ છે.વહેલી સવારે ઉઠીને અને સ્નાન કર્યા પછી પીપળાને પાણી અર્પણ કરવું જોઈએ.શાસ્ત્રો અનુસાર,પીપળાની પૂજા કરવાથી શનિ અને રાહુ દોષના દુષ્પ્રભાવથી છૂટકારો મળે છે.શાસ્ત્રો અનુસાર શ્રી હરિ વિષ્ણુને પણ પીપળાનો વાસ માનવામાં આવે છે.જો તમે દરરોજ પીપળામાં પાણી આપો છો,તો તમારા જીવનના દુ:ખ દૂર થાય છે.

તુલસી પૂજા-હિન્દુ ધર્મમાં તુલસીની ઉપાસના ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવી છે. આપણા વડીલો જૂના સમયથી તુલસીની પૂજા-અર્ચના કરી રહ્યા છે.પહેલાના સમયમાં,તુલસીનો છોડ હિંદુ ધર્મના દરેક ઘરે લગાવવામાં આવતો હતો. દરરોજ સવારે સ્નાન કર્યા પછી અને સ્નાન કર્યા બાદ તુલસીમાં જળ ચઢાવીને તેની પૂજા કરવી જોઈએ.આનાથી તમારા ઘરમાં સુખ અને સમૃદ્ધિ આવે છે.આ સાથે,બુધ અને ગુરુ શુભ પરિણામ પ્રદાન કરે છે.

આ પાઠ કરવાથી આ બધી સમસ્યાઓ દૂર થાય છે-જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ,જો સવારે દુર્ગા સપ્તશતીના કવચ,કીલક,અર્ગલા સ્તોત્રના પાઠ વાંચવામાં આવે તો કુંડળીમાં બુધ અને શુક્રની સ્થિતિ મજબૂત હોય છે.આ સાથે,મા દુર્ગાના આશીર્વાદથી,તમારા જીવનની બધી મુશ્કેલીઓ અને કષ્ટ દૂર થાય છે અને તમારા કાર્યો પૂર્ણ થાય છે.

મહામૃત્યુંજય મંત્રનો જાપ કરવો-ધાર્મિક માન્યતા મુજબ મહામૃત્યુંજય મંત્રનો જાપ કરવાથી અસાધ્ય રોગો મટે છે.આ સાથે,અન્ય ઘણા ફાયદા પણ છે.સવારે મહામૃત્યુંજય મંત્રનો જાપ કરવો ખૂબ જ સારો માનવામાં આવે છે.શાસ્ત્રો અનુસાર,તે ભગવાન શિવના આશીર્વાદ તેમજ ચંદ્ર,મંગળ,રાહુ,કેતુ અને શનિના દુષ્ટ પ્રભાવોને મુક્ત કરે છે.આ ગ્રહોના શુભ પરિણામોને લીધે,તમારું જીવન દરેક ક્ષેત્રમાં સફળતા મેળવે છે સાથે જ બધી સમસ્યાઓ આપમેળે ધીમે ધીમે દૂર થવા લાગે છે.

નોંધ : આ લેખમાં આપેલી માહિતી અને માહિતી સામાન્ય માન્યતાઓ પર આધારિત છે.અમે આની પુષ્ટિ કરતા નથી.

Back to top button