BollywoodIndiaLife StyleStory

આ મશહૂર અભિનેત્રીની મજબૂરીનો ફાયદો ઉઠાવી ડિરેક્ટરે જ આવા ખરાબ કૃત્યો કર્યા, જાણો સાચી ઘટના,

ભૂતકાળની પ્રખ્યાત અભિનેત્રી રીના રોય જે 64 વર્ષના થઈ ગયા છે.તેમનો જન્મ 7 જાન્યુઆરી 1957 ના રોજ મુંબઇમાં થયો હતો.ઘણી સુપરહિટ ફિલ્મોમાં કામ કરનારી રીના રોય સાથે અફેર પણ બી-ટાઉનની ચર્ચામાં રહેતું.તેઓએ લાંબા સમય સુધી શત્રુઘ્ન સિંહાને ડેટ કરી હતી,જો કે,બંનેના સંબંધ લગ્ન સુધી પહોંચ્યા ન હતા.રીના રોયે 1972 માં ફિલ્મ જરૂરત સાથે ડેબ્યૂ કર્યું હતું.

તેમણે તેમની પ્રથમ ફિલ્મ માટે અર્ધ નગ્ન અને ઘનિષ્ઠ દ્રશ્યો આપવાના હતા.ખરેખર,રીના રોય ઈન્ડસ્ટ્રીમાં કોઈને ઓળખતી નહોતી અને કામની શોધમાં ભટકતી હતી.આવી સ્થિતિમાં તેમને બીઆર ઇશારાની ફિલ્મ જરૂરિયાતની ઓફર મળી.રીનાની લાચારીનો ફાયદો ઉઠાવતાં ડિરેક્ટરને તેની ઘણી અર્ધ નગ્ન કરી હતી.રીના માટે બોલિવૂડમાં પોતાને સ્થાપિત કરવું સહેલું નહોતું.

આ જ કારણ હતું કે તે જરૂરી ફિલ્મ કરવા માટે તરત જ સંમત થઈ ગઈ.ફિલ્મમાં,રીના રાયે પણ ડેની ડેન્ઝોંગ્પા અને સ્ટાર્સ સાથે ઘણા ઘનિષ્ઠ દ્રશ્યો આપ્યા હતા.બી.આર. ઇશારાની ફિલ્મ જરૂરત બહુ સફળ રહી ન હતી,પરંતુ આ ફિલ્મના બોલ્ડ સીનને કારણે રીના ‘જરૂરત ગર્લ’ તરીકે લોકપ્રિય થઈ હતી.આ ફિલ્મની કહાની રીનાના વાસ્તવિક જીવનની સમાન હતી.

ફિલ્મમાં ગામમાંથી શહેરમાં આવેલી રીનાનાં પાત્રને,નોકરી અને ધનની જરૂર હતી,તેવી જ રીતે,વાસ્તવિક જીવનમાં પણ,તે સમયે તેને પૈસા અને કામની જરૂર હતી.1973 માં,રીના રોયને જીતેન્દ્ર સાથે જૈસે કો તેસા ફિલ્મમાં કામ કરવાની તક મળી,જે તેમની કારકિર્દીની પહેલી સુપરહિટ ફિલ્મ સાબિત થઈ.1976 માં રીના રોયે નાગીન અને કાલિચરણ નામની 2 હિટ ફિલ્મ્સ આપી હતી.

રાજકુમાર કોહલી દિગ્દર્શિત ફિલ્મ નાગિનમાં,રીનાએ ઇચ્છાધારી નાગિનની જોરદાર ભૂમિકા ભજવીને દર્શકોને મંત્રમુગ્ધ કરી દીધા હતા.રીનાએ શત્રુઘ્ન સિંહા સાથે પહેલીવાર ફિલ્મ કાલિચરણમાં કામ કર્યું હતું.આ ફિલ્મે બંને વચ્ચેની નિકટતામાં વધારો કર્યો.અને બંનેના અફેરની કહાની ધીરે ધીરે ઈન્ડસ્ટ્રીમાં પ્રખ્યાત થવા લાગી.

બંનેનો પ્રેમ વધ્યો,પરંતુ કહાનીમાં ટ્વિસ્ટ ત્યારે આવ્યું જ્યારે શત્રુઘ્નના મિત્ર પૂનમ સુધી આ વાત પહોંચી.આવી સ્થિતિમાં,બધાને એવું લાગતું હતું કે શત્રુઘ્ન અને રીના જલ્દીથી લગ્ન કરી લેશે,પરંતુ 1980 માં શત્રુઘ્નને પૂનમ સાથે લગ્ન કરીને બધાને આશ્ચર્યચકિત કર્યા હતા.પૂનમ સિંહા સાથે લગ્ન કર્યા પછી પણ શત્રુઘ્ન રીના રોયને ભૂલ્યા નહીં.તે ઘણીવાર ગુપ્ત રીતે રીનાને મળવા જતા હતા.

આ પછી,રીનાને સહન ન થયું, તેથી તેણે શત્રુઘ્નને અલ્ટીમેટમ આપ્યું કે જો તેણીએ 8 દિવસમાં લગ્ન નહીં કર્યા તો તે બીજા કોઈ સાથે લગ્ન કરશે.રીના રોયે 1989 માં ક્રિકેટરથી અભિનેતા બનેલ મોહસીન ખાન સાથે લગ્ન કર્યા.રીના રોયે તેની કરિયરમાં 100 થી વધુ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે.

તેમણે ‘જખ્મી’, ‘વિશ્વનાથ’,’બદલતે રિશ્તે’,’કર્મયોગી’,’ગૌતમ ગોવિંદા’,’આશા’,’સૌન દિન સાસ કે’,’નસીબ’,’હાથકડી’,’સનમ તેરી કાસમ’,’ધર્મકાંતા’,’બેજુબાન’,’દર્દ કા રિશ્તા’,’નોકર બીબી કા’,’ ગુલામી’,’આદમી ખિલૌના હે’ આ હિટ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે.

Back to top button