AstrologyGujarat

આ દિવસે વર્ષનું પ્રથમ સૂર્યગ્રહણ જોવા મળશે,તમારી રાશિ પર શું અસર થશે,જાણો

વર્ષનું પહેલું સૂર્યગ્રહણ 10 જૂન 2021 ને ગુરુવારે થશે.ચંદ્રગ્રહણ પછી વર્ષ 2021 નું આ બીજું ગ્રહણ હશે.હિન્દુ કેલેન્ડર મુજબ આ વર્ષે કુલ 4 ગ્રહણો હશે.ત્યાં 2 ચંદ્રગ્રહણ અને 2 સૂર્યગ્રહણ હશે.તાજેતરમાં,વૈશાખ મહિનાની પૂર્ણિમાની તારીખે ભારતના કેટલાક ભાગોમાં આંશિક ચંદ્રગ્રહણ જોવા મળ્યો હતો.આ પછી,વર્ષનું આ પ્રથમ સૂર્યગ્રહણ થવાનું છે.

આ સૂર્યગ્રહણ ભારતમાં અંશત: જોવામાં આવશે.આ વખતે સૂર્યગ્રહણ એક ગોળગ્રહણ હશે. ખગોળશાસ્ત્ર અનુસાર,આ સમયગાળા દરમિયાન લગભગ 99 ટકા સૂર્ય ચંદ્રની છાયામાં છુપાયેલું છે.આ કિસ્સામાં,ચંદ્ર સૂર્યની આસપાસ રિંગ આકાર બનાવે છે.તેથી જ તેને અંકુર અથવા અગ્નિ સૂર્ય ગ્રહણની રીંગ કહેવામાં આવે છે.

10 જૂન 2021 ના ​​રોજ સૂર્યગ્રહણ આંશિકરૂપે ભારતમાં દેખાશે.આ સૂર્યગ્રહણ બપોરે 1.42 વાગ્યે શરૂ થશે અને સાંજે 6.41 વાગ્યે સમાપ્ત થશે.સૂર્યગ્રહણનો કુલ સમયગાળો લગભગ 5 કલાકનો રહેશે.તે ઉત્તર-પૂર્વ અમેરિકા,યુરોપ,એશિયા,એટલાન્ટિક મહાસાગરના ઉત્તરીય ભાગમાં અંશત: દેખાશે.જ્યારે ગ્રીનલેન્ડ,ઉત્તર કેનેડા અને રશિયામાં કુલ સૂર્યગ્રહણ જોવા મળશે.

આ વર્ષે સૂર્યગ્રહણ માત્ર ભારતના અરુણાચલ પ્રદેશ અને લદ્દાખના ભાગોમાં જ દેખાશે.જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર ગ્રહણનો સુતક અવધિ ત્યારે જ માન્ય છે જ્યાં ગ્રહણ આવે છે.આ સૂર્યગ્રહણ ભારતમાં અંશત: દેખાશે.તેથી,આ સમય દરમિયાન સુતક અવધિ માન્ય રહેશે નહીં કે કોઈ પણ પ્રકારનાં કાર્ય પર કોઈ નિયંત્રણો રહેશે નહીં.

આ વખતે જયેષ્ઠા મહિનાના કૃષ્ણ પક્ષના નવા ચંદ્ર દિવસે સૂર્યગ્રહણ થવાનું છે.ખાસ વાત એ છે કે આ દિવસે શનિ જયંતિ પણ આવી રહી છે.જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર,આ સૂર્યગ્રહણ ભારતમાં દેખાશે નહીં,પરંતુ તે તમામ રાશિ પર અસર કરશે.ચાલો આપણે જાણીએ કે તમામ રાશિચક્ર પર વર્ષના આ પ્રથમ સૂર્યગ્રહણની શું અસર થશે.

મેષ-આ ગ્રહણ અવધિ દરમિયાન આ રાશિના લોકોએ ચર્ચા કરવાનું ટાળવું જોઈએ.વાણી નિયંત્રણમાં રાખો.આર્થિક નુકસાન થઈ શકે છે.વૃષભ-સૂર્યગ્રહણને લીધે વૃષભના વતની લોકોએ તેમના સ્વાસ્થ્યનું ખૂબ ધ્યાન રાખવું જરૂરી છે.કારકિર્દી અને કાર્યક્ષેત્રમાં સાવધાનીનો ઉપયોગ કરો.

મિથુન-આ રાશિના લોકોને આર્થિક મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી શકે છે. પૈસાની ખોટ થવાની સંભાવના છે.બિનજરૂરી ખર્ચ ટાળો.પરસ્પર સંબંધો વધુ સારા બનશે.કર્ક-આ રાશિના લોકોએ સાવધ રહેવાની જરૂર છે.દલીલની પરિસ્થિતિને ટાળો.વાણી નિયંત્રિત કરો.તમારા વિરોધીઓ સાથે જાગૃત રહો.

સિંહ-આ રાશિના લોકોને આર્થિક લાભ મળી શકે છે.પૈસા એ ફાયદાના યોગ છે.કોઈ પણ વિશે નકારાત્મક વિચારો લાવવાનું ટાળો.આધ્યાત્મિકતાના કામમાં તમારું મન મૂકો.

કન્યા-આ રાશિના લોકોએ તેમના સ્વાસ્થ્યનું ખૂબ ધ્યાન રાખવું જોઈએ. કોઈને ધિરાણ આપવાનું ટાળો.પારિવારિક સંબંધો સૌહાર્દપૂર્ણ રહેશે.

તુલા-આ રાશિના લોકોએ થોડુંક કામ કાળજીપૂર્વક કરવું જોઈએ.માનસિક તણાવથી દૂર રહો.કોઈ ગરીબ વ્યક્તિને મદદ કરો.

વૃશ્ચિક-આ રાશિના લોકોએ તેમના મનને નિયંત્રણમાં રાખવાની જરૂર છે. નકારાત્મક વિચારોથી દૂર રહો.તમારા સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખો.ધનુ-કારકિર્દી અને શિક્ષણની સ્પર્ધામાં તમને સફળતા મળશે.સખત કામ કરવું વ્યર્થ ખર્ચ કરવામાં ટાળો.આર્થિક લાભ થઈ શકે છે.તમે કોઈ કામમાં રોકાણ કરીને નફો મેળવી શકો છો.

મકર-આ રાશિના લોકોના સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખો.કોઈપણ કામ વિચારપૂર્વક કરો.કોઈના ઉપર વધુ વિશ્વાસ કરવો તે નુકસાનકારક હોઈ શકે છે.કુંભ-આ રાશિના લોકોએ તેમના ક્રોધને કાબૂમાં રાખવો જોઈએ.વિરોધીઓને પરાજિત કરી શકાય છે.કાર્યક્ષેત્રમાં સાવચેત રહેવું.નકારાત્મક વિચારોથી અંતર રાખો.

મીન-આ રાશિના લોકોનો આત્મવિશ્વાસ સંપૂર્ણ રહેશે.સમજદારીથી નિર્ણય લો.તમારા જીવનસાથીના સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખો.

Back to top button