IndiaNewsPunjab

અધિકારીઓના ત્રાસથી કંટાળીને આ જવાન આત્મહત્યા કરવા મજબૂર બન્યો,જવાનના શબ્દો સાંભળીને જ આંખોમાંથી આંસુ આવી જશે,

પંજાબથી એક દુ:ખદ સમાચાર સામે આવ્યા છે,જ્યાં ભારતીય સૈન્યના 24 વર્ષિય જવાને આત્મહત્યા કરી છે.સુરતગઢમાં ફરજ પર હતા ત્યારે સરદાર સૈનિકે પોતાની પાઘડીને ફાંસી બનાવી અને તેનાથી લટકી ગયો.તે મૃત્યુ પામતાં પહેલાં,તેણે પોતાનો એક ઑડિયો બનાવ્યો અને કહ્યું કે તે આ દુનિયા છોડી રહ્યો છે.કારણ કે વરિષ્ઠ અધિકારીઓ તેને પરેશાન કરે છે.

ખરેખર,આ કેસ માણસા જિલ્લાના બુર્જ હરિ ગામનો છે.ત્યાં રહેતા ગુરસેવકસિંહના એકમાત્ર પુત્ર પ્રભદયાલસિંહે આત્મહત્યા કરી હતી. પરિવારજનોએ 25 મે ના રોજ ગામમાં જ જવાનની અંતિમ વિધિ કરી હતી.પરંતુ સોમવારે જવાનના માતા-પિતાએ પુત્રનો છેલ્લો ઓડિયો પોલીસને સોંપ્યો હતો.જેમાં મોતનું કારણ આપવામાં આવ્યું છે.

જણાવી દઈએ કે ફૌજી પ્રભદયાલ સિંહ 62 એન્જિનિયર રેજિમેન્ટનો સૈનિક હતો અને 815 સીઈટીસી સુરતગઢ ખાતે તૈનાત હતા.જવાનોએ તેમના ઓડિયો દ્વારા વરિષ્ઠ અધિકારીઓ પર ઘણા આક્ષેપો કર્યા છે.સૈનિકે કહ્યું કે તેના ત્રણ સિનિયરો તેને હેરાન કરતા હતા.તેઓ મને તેમનું અંગત કાર્ય કરાવતા હતા.પણ મને આ ગુલામી ગમતી નહોતી.

તેથી જ હું આ દુનિયા છોડવા માટે મજબૂર થયો છું.યુવકે તેના અંતિમ શબ્દોમાં કહ્યું,માતા,મને માફ કરી દો.પરંતુ આ અધિકારીઓને સજા થવી જ જોઇએ.સંબંધીઓએ આપેલા ઓડિયોના આધારે રાજસ્થાન પોલીસે લેફટિનેંટ કર્નલ પરમપ્રિતસિંહ કોચર,વિનોદકુમાર અને મેજર સુબેદાર ઉધમ સિંહ વિરુદ્ધ આત્મહત્યા કરવાના ગુનાનો ગુનો નોંધીને તપાસ શરૂ કરી છે.

Back to top button