India

CBSE વિદ્યાર્થીઓની કોન્ફરન્સમાં પીએમ મોદીએ સિક્રેટ એન્ટ્રી કરી: વિદ્યાર્થીએ કહ્યું કે ખબર જ હતી પરીક્ષા કેન્સલ થશે, પીએમ મોદી એ કહ્યું કેમ તમે જ્યોતિષી છો?

શિક્ષણ મંત્રાલયે આજે ગુરુવારે સીબીએસઈના વિદ્યાર્થીઓ અને તેમના વાલીઓ સાથે વીડિયો કોન્ફરન્સિંગ કરી હતી. આમાં પરીક્ષા રદ કરવામાં આવી એ અંગે વાતચીત ચાલી રહી હતી કે અચાનક વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી મીટિંગમાં જોડાયા હતા. તેમણે વિદ્યાર્થીઓ સાથે ખૂબ હળવા દિલથી વાત કરી.

વાતચીત દરમિયાન, મોટાભાગના વિદ્યાર્થીઓએ પરીક્ષા રદ કરવાના નિર્ણયને યોગ્ય ઠેરવ્યો હતો. એક વિદ્યાર્થીએ કહ્યું કે મને ખબર જ હતી કે પરીક્ષા રદ થવાની છે. ત્યારે મોદીએ તેમને હાસ્યથી પૂછ્યું કે તમે જ્યોતિષનો અભ્યાસ કરો છો. કર્ણાટકના નંદન હેગડેએ કહ્યું કે આ પરીક્ષા મારા જીવનની છેલ્લી કસોટી નથી. આગામી પરીક્ષાઓનો સામનો કરવાનો છે. આ અંગે મોદીએ કહ્યું કે હવે ઘણી ઘટનાઓ આવનાર છે.

વડા પ્રધાને 1 જૂનએ મળેલી ઉચ્ચ-સ્તરીય બેઠક બાદ સીબીએસઈની 12 મી બોર્ડની પરીક્ષાઓ રદ કરવાની જાહેરાત કરી હતી. આ પછી મહારાષ્ટ્ર, ગુજરાત, મધ્યપ્રદેશ, હરિયાણા, ઉત્તરાખંડ અને ઉત્તર પ્રદેશએ પણ તેમની રાજ્ય બોર્ડની પરીક્ષા રદ કરી દીધી છે.

ગુવાહાટીના એક વિદ્યાર્થીની એ જણાવ્યું કે હું દસમા ધોરણમાં હતી અને મુસાફરી કરી રહી હતી. આ દરમિયાન મેં તમારું પુસ્તક જોયું. તમે લખ્યું છે કે પરીક્ષાને કોઈ તહેવારની જેમ ઉજવો. અમે પરીક્ષાની તહેવારની જેમ તૈયારી કરી. સ્વીકાર્યું કે, પરિસ્થિતિ સારી નથી, પરંતુ તહેવારથી શું ડરવું જોઈએ. તેમ છતાં અમે તમારા નિર્ણયથી ખુશ છીએ.

Back to top button