Ajab GajabIndiaNewsStory

સાસુની યાદમાં વહુનું આ જોરદાર કામ : 6 ગાયો લઈને દૂધનો ધંધો શરૂ કર્યો,હવે એક જ વર્ષમાં આટલા કરોડનું ટર્નઓવર કરે છે,

1 લી જૂને વિશ્વ દૂધ દિવસ મનાવવામાં છે.આવી સ્થિતિમાં,આજે અમે તમને આવી સફળતાની કહાની જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ,જેને વાંચ્યા પછી તમે પણ તેનાથી પ્રભાવિત થઈ જશો.હા,સાસુના કેન્સરને કારણે સાસુના અવસાન પછી એક પુત્રવધૂએ સમાજને કેમિકલ ફ્રી દૂધ આપવાની શપથ લીધી હતી,ત્યારબાદ તેના પતિની મદદથી 6 ગામોની મદદથી તબેલો શરૂ કર્યો,જેણે હવે 200 ગામો સાથે ડેરી ઉદ્યોગનું સ્વરૂપ લીધું છે.

જ્યાં શહેરના અનેક વિસ્તારોમાં દરરોજ 1000 લિટર દૂધ સપ્લાય કરવામાં આવે છે.આના પરિણામ રૂપે વાર્ષિક ટર્નઓવર 5 કરોડ છે.રાજસ્થાનની પલ્લવી વ્યાસે સંજય વ્યાસ સાથે લગ્ન કર્યા છે.આ પછી તે ઈન્દોર સ્થાયી થઈ ગઈ.બધું બરાબર ચાલી રહ્યું હતું કે અચાનક તેની સાસુ શાંતોને કેન્સર હોવાનું નિદાન થયું.એક વર્ષ સારવાર બાદ તેમનું સારવાર દરમિયાન મોત નીપજ્યું.

સાસુના કેન્સરના મૃત્યુ પછી,જ્યારે આ રોગના કારણો વિશે માહિતી એકત્રિત કરવામાં આવી હતી,ત્યારે જાણવા મળ્યું હતું કે રસાયણો અને જંતુનાશકો મોટા પ્રમાણમાં જવાબદાર છે.આ પછી,તેણી અને પતિ સંજય વ્યાસે નક્કી કર્યું કે તેઓ હવે ફક્ત ઓર્ગેનિક વસ્તુઓનો જ ઉપયોગ કરશે.તબેલો ચાલુ કરવાનું પણ નક્કી કર્યું છે.

તે જ સમયે,2016 માં તબેલો ફાર્મ ખોલવામાં આવ્યો હતો.શરૂઆતમાં,6 ગાયો લઈને તબેલો કરવામાં આવ્યો હતો,ત્યારબાદ ધીરે ધીરે આ પ્રક્રિયા વધતી ગઈ અને તેમના તબેલામાં લગભગ 200 ગાયો છે.વિશેષ વાત એ હતી કે ગાયને આપવામાં આવેલો ઘાસચારો પણ આ જમીનમાં ઉગાડવામાં આવ્યો હતો,જેથી કોઈ પણ કેમિકલ ગાયના શરીરમાં પ્રવેશ ન કરી શકે.

પલ્લવી વ્યાસે તેની સાસુની યાદમાં તેના તબેલાનું નામ ‘શાંતા’ રાખ્યું.તેમણે અહીં અત્યાધુનિક મશીનો પણ લગાવી.અહીં દૂધના ઉત્પાદનથી લઈને બોટલ પેકિંગ સુધીની પ્રક્રિયા માનવ રહિત છે.મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર,પલ્લવી વ્યાસના ડેરી ફાર્મમાં દરરોજ 800 થી 1000 લિટર દૂધનું ઉત્પાદન થાય છે.

આ દૂધ કાચની બોટલોમાં ભરેલું છે અને તે ઈન્દોરના રહેવાસીઓને પૂરૂ પાડવામાં આવે છે.ગીર ગાયનું શુદ્ધ કાર્બનિક દૂધ લિટર દીઠ 90 રૂપિયામાં વેચાય છે.તેમના તબેલાનું વાર્ષિક ટર્નઓવર રૂપિયા 5 કરોડથી વધુ છે.

Back to top button