IndiaNewsTech

ફક્ત 5 લાખના બજેટમાં મોટા પરિવાર માટે ખરીદો આ 7 સીટર કાર,જુઓ લિસ્ટ

જો બજેટ ઓછું હોય અને પરિવાર મોટો હોય તો ચિંતા કરશો નહીં કારણ કે અમે ભારતની તે 7 સીટર ગાડીઓ વિશે જણાવી રહ્યા છીએ જે ફક્ત 5 લાખના બજેટમાં આવે છે.ભારતના ઑટો સેક્ટર જેટલા વિશાળ છે,તેટલા જ અહીં હાજર કાર સેગમેન્ટમાં હેચબેક્સથી સેડાન અને એસયુવીથી લઈને એમયુવી સુધીની કારની રેન્જ છે.જેમાં તાજેતરના વર્ષોમાં મોટો ફેરફાર જોવા મળ્યો છે.

આ ફેરફાર લોકો 5 સીટર કારને બદલે 7 સીટર મોટા વાહનો ખરીદતા હોય છે, તાજેતરના વર્ષોમાં થયેલા આ પરિવર્તનને કારણે ઘણા મોટા કાર ઉત્પાદકોએ આ સેગમેન્ટની ઘણી કાર લોન્ચ કરી છે.જેમાં આજે અમે તમને ભારતની ટોચની 3 કાર વિશે જણાવી રહ્યા છીએ જે 7 સીટરની છે પરંતુ તમારા બજેટમાં સરળતાથી ફિટ થઈ શકે છે.તો વિલંબ કર્યા વિના,જાણો ભારતની 7 સીટર ટોપ 3 કાર કઈ છે.

1.મારુતિ સુઝુકી ઇકો : મારુતિની આ ઇકો કાર કંપનીની સૌથી વધુ વેચાયેલી 7 સીટર કાર છે જેણે ઘણા વર્ષોથી ભારતના મધ્યમ વર્ગમાં સારી પકડ રાખી છે.આ કારમાં કંપનીએ 4 સિલિન્ડર સાથે 1.2 લિટર એન્જિન આપ્યું છે જે 73 બીએચપીનો પાવર ઉત્પન્ન કરી શકે છે.આ કારના માઇલેજની વાત કરીએ તો આ કાર 20 કિલોમીટર સુધીની માઇલેજ આપે છે.આ કારની શરૂઆતી કિંમત 4.8 લાખ છે જે ટોપ મોડેલમાં રૂ.5.29 લાખ સુધી જાય છે.

2.Datsun GO Plus : ડેટસન કંપનીની આ ગો પ્લસ કાર દેશની સસ્તી 7 સીટર કારમાંની એક છે.કંપનીએ આ કારને પેટ્રોલ એન્જિનથી લોન્ચ કરી છે.આ કારમાં 1198 સીસી એન્જિન છે જે 76.43 બીએચપીનો પાવર અને 104 એનએમનો ટોર્ક જનરેટ કરી શકે છે.આ કારમાં મેન્યુઅલ અને ઓટોમેટિક ટ્રાન્સમિશન વિકલ્પો ઉપલબ્ધ છે.

માઇલેજની વાત કરીએ તો આ કાર 18.57 કિલોમીટર સુધીની માઇલેજ આપે છે.આ કારની પ્રારંભિક કિંમત 4.25 લાખ રૂપિયા છે,જે ટોપ મોડેલમાં 6.99 લાખ રૂપિયા સુધી જાય છે.

3.Renault Triber : રેનોલ્ટ ટ્રાઈબર કંપનીની સૌથી સસ્તી 7 સીટર કાર છે જેમાં અનેક પ્રીમિયમ સુવિધાઓ આપવામાં આવી છે.આ કારમાં કંપનીએ 999 સીસી એન્જિન આપ્યું છે જે 71 બીએચપીનો પાવર અને 96 એનએમનો ટોર્ક જનરેટ કરે છે.આ કારમાં મેન્યુઅલ અને ઓટોમેટિક ટ્રાન્સમિશનનો વિકલ્પ આપવામાં આવ્યો છે.

આ કારના માઇલેજની વાત કરીએ,તો પછી આ કાર 18.2 કિમી સુધી માઇલેજ આપવા માટે સક્ષમ છે.આ કારની પ્રારંભિક કિંમત 5.50 લાખ છે જે ટોપ મોડેલમાં રૂ.7.95 લાખ સુધી જાય છે.

Back to top button