Ajab GajabhealthLife Style

સે-ક્સ કરતાં પહેલા ભૂલથી પણ આ વસ્તુઓનું સેવન ન કરો,નહીં તો

આપણે જે આહાર લઈએ છીએ તે આપણા સ્વાસ્થ્ય માટે વધુ સારો આહાર હોવો જોઈએ,કારણ કે એક સારો આહાર સ્વાસ્થ્ય માટે જ સારો નથી,પરંતુ સે-ક્સ પાવર વધારવામાં પણ આહારની વિશેષ ભૂમિકા હોય છે.જેમ કે આવા ઘણા આહાર છે,જે આપણી સે-ક્સ ક્ષમતાને વધારે છે,તેવી જ રીતે,આવા કેટલાક ખોરાક છે,જેનું સેવન કરવાથી આપણી સે-ક્સ લાઇફ ખૂબ પ્રભાવિત થાય છે.

એટલે કે,કેટલીકવાર આપણે આવા આહાર લેવાનું શરૂ કરીએ છીએ,કે આપણી સે-ક્સ ક્ષમતા વધારવાને બદલે,તે ઓછું થવા લાગે છે.ચાલો આપણે જાણીએ આવા ડાયેટ વિશે,જેને પરણિત લોકોએ સેક્સ પહેલાં ન લેવો જોઈએ.

લાલ માંસ ન ખાઓ-જો યુગલ સે-ક્સ સ્થાપિત કરવા માટે મૂડ બનાવે છે,તો પછી સંબંધ બાંધતા પહેલા લાલ માંસ ન ખાવું જોઈએ.આ એક ભારે આહાર છે.તેને ખાધા પછી વ્યક્તિ શારિરીક રીતે સુસ્ત લાગે છે,જેના કારણે સે-ક્સ પ્રત્યેની રુચિ ઓછી થવા લાગે છે.તેથી,સે-ક્સ કરતા પહેલા આ આહારને ટાળવો જોઈએ.

એનર્જી ડ્રિંક્સ પીશો નહીં-સે-ક્સમાં ઘણી બધી ઉર્જા મેળવવા માટે એનર્જી ડ્રિંક્સ પીવાનું ક્યારેય ભૂલશો નહીં,જેથી તમે તમારા પાર્ટનરને સે-ક્સમાં ખાલી કરી શકો અથવા તમારા જીવનસાથીને ખૂબ ઉત્સાહ બતાવીને આશ્ચર્યચકિત કરી શકો.આની મદદથી તમે થોડા સમય માટે ચોક્કસપણે તમારી જાતને સક્રિય અને શક્તિશાળી અનુભવશો,પરંતુ એનર્જી ડ્રિંકમાં કૃત્રિમ ખાંડની સારી માત્રા હોય છે,જે આપણા શરીરમાં સે-ક્સ હોર્મોન્સનું સ્તર ઘટાડે છે.જો તમે ઘરે બનાવેલા ફળોના જ્યુસનું સેવન કરો તો તે વધુ સારું રહેશે,જેમાં ખાંડનું લેવલ ખૂબ ઓછું હોય અને તમારી એનર્જી અકબંધ રહે.

દારૂ ન પીવો-હકીકતમાં,આલ્કોહોલ પીવું હંમેશા સ્વાસ્થ્ય માટે હાનિકારક છે.પરંતુ હજી પણ,જેઓ આ વ્યસની છે અથવા ક્યારેક પીવાના શોખીન છે,તો તેમની માહિતી માટે,તેઓને કહો કે સે-ક્સ પહેલાં દારૂ ન પીવો,કારણ કે આલ્કોહોલનું સેવન કરવાથી શરીરના સે-ક્સ હોર્મોન્સને નુકસાન થાય છે અને જાતીય ક્ષમતા પણ ઓછી થાય છે.

વધુ પડતા આલ્કોહોલનું સેવન કરતા પુરુષોમાં ટેસ્ટોસ્ટેરોનનું પ્રમાણ ઓછું હોય છે,જેની સે-ક્સ લાઇફ પર તેની ઘણી આડઅસર પડે છે તેથી જ અમે તમને સે-ક્સ પહેલાં દારૂનું સેવન કરવાનું ટાળવાની સલાહ આપીશું.કોઈપણ રીતે,જો પતિ-પત્ની વચ્ચે પ્રેમ હોય અને તે બંને એક બીજાના સંપૂર્ણ સહયોગથી સે-ક્સ માણતા હોય,તો આનાથી મોટો નશો કોઈ નથી.

પીપરમિન્ટ ન ખાઓ-સે-ક્સ પહેલાં પેપરમિન્ટ ખાવાની ભૂલ પણ ન કરો,કારણ કે તે એસિડિટીનું કારણ બની શકે છે.ફુદીનાના સ્વાદવાળી પેપરમિન્ટ ચ્યુઇંગમ અથવા મોઢાના ફ્રેશનર્સ દુર્ગંધની શ્વાસ દૂર કરે છે,પરંતુ સે-ક્સ પહેલાં તેનું સેવન કરવું તમારા માટે હાનિકારક હોઈ શકે છે.જો તમે ખરાબ શ્વાસથી છૂટકારો મેળવવા માંગતા હો,તો મરીના છોડને બદલે,તમે હર્બલ ચા પી શકો છો.આ કરવાથી તમારી સે-ક્સ ક્ષમતા પર કોઈ ખરાબ અસર નહીં પડે.

પનીર ન ખાઓ-પનીર મોટાભાગના લોકોનું પ્રિય ખોરાક છે કારણ કે સૌ પ્રથમ તે સ્વાદિષ્ટ છે અને તેમાં વિટામિન અને પ્રોટીન ભરપુર માત્રામાં છે.પરંતુ જો તમે રોમેન્ટિક ડે પર છો,તો પનીર ખાવાનું ટાળો,કારણ કે તે તમારી સે-ક્સ ડ્રાઇવને અસર કરી શકે છે.તે તમારી ઉત્તેજનાને શાંત કરી શકે છે.

તૈયાર ખોરાક ન લો-તૈયાર ખોરાકમાં સોડિયમનું પ્રમાણ ખૂબ વધારે છે,તેથી જો તમે ઇચ્છો કે તમારી પાચક શક્તિને નુકસાન ન થાય અને સે-ક્સ હોર્મોન્સ પણ અસર ન કરે,તો પછી સે-ક્સ પહેલાં તૈયાર ખોરાક ખાવાનું ટાળો.

કઠોળ ખાશો નહીં-કઠોળ આરોગ્યની દ્રષ્ટિએ ખૂબ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે,કારણ કે તે ફાઇબર અને પ્રોટીનથી સમૃદ્ધ છે.પરંતુ તેમાં ખાંડ પણ હોય છે,તેનું સેવન કરવાથી ગેસ અને પેટનું ફૂલવું થઈ શકે છે,તેથી સે-ક્સ પહેલાં તમે તેનું સેવન ન કરો તો સારું રહેશે.

લસણ ન ખાઓ-પાચનની દ્રષ્ટિએ,લસણ ખૂબ ફાયદાકારક છે,પરંતુ સે-ક્સ પહેલાં તેનું સેવન કરવાથી સે-ક્સ પ્રત્યેની તમારી રુચિ ઓછી થઈ શકે છે.તે છે,તે તમારી કામવાસના ઘટાડે છે.લસણમાં સ્ટાર્ચ હોય છે,જેનાથી પેટમાં ફૂલવું અને ગેસ થઈ શકે છે.આ સિવાય તેની ગંધ ખૂબ જ તીક્ષ્ણ હોય છે,જે તમારા જીવનસાથીને વિચલિત કરી શકે છે.

ટોફુ ન ખાઓ-ટોફુ એસ્ટ્રોજનનું સ્તર વધારવામાં મદદ કરે છે અને જો શરીરમાં એસ્ટ્રોજનનું પ્રમાણ વધે છે,તો પછી સ્ત્રીઓ અને પુરુષોમાં સે-ક્સ-ઇચ્છાનો અભાવ છે,તેથી સે-ક્સ પહેલાં ટોફુ ખાવાનું ટાળો.

Back to top button