BjpIndiaNewsPoliticsStory

ભાજપના આ નેતાની ગાંધીગીરી જોઈને તમે પણ કહેશો કે બધા નેતા આવા હોવા જોઈએ

રાજકારણમાં અને રાજકારણીઓમાં શુદ્ધતા અને શિષ્ટાચારનો અભાવ હોય તેવું ઘણીવાર ચર્ચા થાય છે.એટલું જ નહીં જ્યારે પણ રાજકીય શુદ્ધતાની વાત કરવામાં આવે છે,ત્યારે અટલ બિહારી વાજપેયી જેવા નેતાઓનું ઉદાહરણ છે,એવું કહેવામાં આવે છે કે આજકાલ રાજકારણીઓમાં આ ગુણો કેમ દેખાતા નથી.જેઓ અટલ બિહારી વાજપેયી અને લાલ બહાદુર શાસ્ત્રી અથવા અન્ય પ્રખ્યાત નેતાઓમાં હતા.

ચાલો આપણે તમને જણાવી દઈએ કે તમે ઘણીવાર જોયું હશે કે રાજકારણીઓ નીચલા સ્તરના અથવા ઉચ્ચ સ્તરના હોઇ શકે છે.તે પોતાનો રાજકીય બૂમબારો દર્શાવવાનું ભૂલતો નથી.આવી સ્થિતિમાં ક્યાંક સામાન્ય માણસથી માંડીને અધિકારીઓ સુધી રાજકારણીઓના પગલા ભરવા પડે છે,પરંતુ આ દરમિયાન ભાજપના એક ધારાસભ્ય પણ હેડલાઇન્સમાં છે.હા આ ધારાસભ્ય તેમની ગાંધીગીરીને કારણે ચર્ચામાં છે.

સામાન્ય માણસ અથવા અધિકારીઓ ઘણી વાર પોતાના કામ પુરા કરાવવા નેતાઓના હાથ અને પગ પકડી રાખતા હોય છે.પરંતુ આ દરમિયાન,એક એવા ધારાસભ્યનો એક કર્મચારીના પગને સ્પર્શ કરવાની ઘટના ખુબ જ ચર્ચામાં છે.તમને જણાવી દઈએ કે આ ધારાસભ્ય રેવાના મૌગંજ બેઠકના છે.જેમનું નામ પ્રદીપ પટેલ છે.ધારાસભ્ય વીજળીની સમસ્યા અંગેની ફરિયાદ લઈને વીજ વિભાગની કચેરીએ ગયા હતા,જ્યાં તેમણે એન્જિનિયરના પગ પકડ્યા હતા.

તમને જણાવી દઈએ કે ધારાસભ્ય છેલ્લા ઘણા દિવસોથી તેમની જ સરકાર વિરુદ્ધ આંદોલન કરી રહ્યા છે.આ અંગે ધારાસભ્ય પ્રદીપ પટેલે અધિકારીના પગને સ્પર્શીને તેમની ગાંધીગીરી બતાવી હતી.તમને જણાવી દઈએ કે ધારાસભ્ય પ્રાદેશિક સમસ્યાઓ સંદર્ભે વીજળી વિભાગની કચેરીએ પહોંચ્યા હતા.ચાર દિવસ પહેલા વીજ વિભાગની જિલ્લા કચેરીમાં ભાજપના ધારાસભ્યએ 67 માંગણીઓ રજૂ કરી હતી.

આવી સ્થિતિમાં જ્યારે વીજળી વિભાગ નિયત સમયગાળામાં પોતાની જવાબદારીઓ નિભાવતો ન હતો ત્યારે ધારાસભ્યએ ફરીથી વિજળી વિભાગ સુધી પહોંચીને પોતાની ગાંધીગીરી બતાવી હતી.એટલું જ નહીં, ગાદલા લઈને વીજળી વિભાગમાં પહોંચેલા ધારાસભ્યો સૂઈ ગયા અને શાંતિથી સ્ટેજીંગ શરૂ કરી દીધા.એટલું જ નહીં માંગ પુરી ન થઈ તો કચેરીએ પહોંચેલા ધારાસભ્યએ ત્યાં જ રોટલો અને ડુંગળી ખાધી.

જે બાદ ધારાસભ્યની ગાંધીગીરીનું આ દ્રશ્ય સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થવા લાગ્યું હતું.જેની ખૂબ પ્રશંસા કરવામાં આવી હતી.આવી સ્થિતિમાં જ્યારે વરિષ્ઠ અધિકારીઓ અને પક્ષના અન્ય નેતાઓને તેની જાણ થઈ ત્યારે તેઓએ ધારાસભ્યનો આદર કર્યો.આ સાથે ધારાસભ્યની તમામ માંગણીઓ પૂર્ણ થાય તેવી ખાતરી આપવામાં આવી હતી.

બીજી તરફ જ્યારે ધારાસભ્યને વીજળી વિભાગના કર્મચારીના પગને સ્પર્શ કરવાની વાત કરવામાં આવી હતી ત્યારે તેમણે કહ્યું હતું કે,”મારું કાર્ય પૂર્ણ કરવાની આ રીત છે,હું પ્રાદેશિક સમસ્યાઓ અંગે ભોપાલમાં અધિકારીઓને પણ મળીશ” જે કંઈ પણ હોય રેવાના આ ધારાસભ્યની ગાંધીગીરીની ચર્ચા બધે જ થઈ રહી છે.આવી સ્થિતિમાં જો આપણા દેશમાં બધા નેતાઓ આ જેવા બની જાય છે તો પછી વાંધો જ શું છે!

Back to top button