IndiaNarendra ModiWest Bengal

પીએમ મોદીનો ફોટો હટાવી દીધો: હવે બંગાળમાં રસી ના સર્ટીફીકેટ પર મોદી નહી પણ મમતા બેનર્જી નો ફોટો જોવા મળશે

હવે બંગાળમાં કોરોના રસીના પ્રમાણપત્રને લઈને રાજકારણ શરૂ થઈ ગયું છે. બંગાળ સરકારે નિર્ણય કર્યો છે કે રસીકરણના ત્રીજા તબક્કામાં જે પ્રમાણપત્રો આપવામાં આવશે તેમાં વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી નહીં પણ મુખ્યમંત્રી મમતા બેનર્જીનો ફોટો હશે.

બંગાળ સરકારના આ નિર્ણયથી ભાજપ ગુસ્સે છે. ભાજપના પ્રવક્તા સામિક ભટ્ટાચાર્યએ કહ્યું છે કે તૃણમૂલ કોંગ્રેસ વડા પ્રધાન પદની ગૌરવનું સન્માન નથી કરી રહી. તે બંગાળમાં એક અલગ આશ્રિત દેશની જેમ વર્તે છે. તૃણમૂલ તે માનવા તૈયાર નથી કે તેઓ જ્યાં છે, તે ભારતનું એક રાજ્ય છે.

બંગાળમાં ચૂંટણી વખતે પણ રસીકરણના પ્રમાણપત્ર પર મોદીના ફોટા પર તૃણમૂલે વાંધો ઉઠાવ્યો હતો. તૃણમૂલે ચૂંટણી પંચને ફરિયાદ કરી હતી કે તે આદર્શ આચારસંહિતાનું ઉલ્લંઘન છે. પરંતુ હવે તેને રસીના સર્ટિફિકેટમાં મમતાનો ફોટો લગાવવાનું ખોટું લાગ્યું નથી. તૃણમૂલના નેતા સૌગાતા રોય કહે છે કે જો તેઓ (ભાજપ) આ કરી શકે છે તો તે આપણી બાજુથી પણ થઈ શકે છે.

Back to top button