AstrologyIndiaStory

શું આજે પણ ભગવાન રામના વંશજો જીવંત છે ? તેઓ ભારતમાં કોણ અને ક્યાં રહે છે ? જુઓ તસવીર,

ભગવાન રામના વંશજો હજી પણ જયપુરમાં અસ્તિત્વ ધરાવે છે અને રહે છે.જયપુરના એક રાજવી પરિવારે ભગવાન રામના વંશ હોવાનો દાવો કર્યો હતો અને પોતાની વાત સાબિત કરવા પુરાવા પણ રજૂ કર્યા હતા.જયપુરના આ રાજવી પરિવારે પોતાને ભગવાન રામના વંશજ ગણાવતા કહ્યું કે તેઓ તેમની 310 મી પેઢી છે.

હકીકતમાં,જ્યારે અયોધ્યા વિવાદ દરમિયાન સુપ્રીમ કોર્ટમાં આ મામલે સુનાવણી ચાલી રહી હતી.તે પછી ન્યાયાધીશે વકીલને પૂછ્યું-ભગવાન રામના કોઈ વંશજ અયોધ્યામાં છે કે વિશ્વમાં ? આ અંગે વકીલે કહ્યું હતું-અમને ખબર નથી.મીડિયામાં જ્યારે આ વાત સામે આવી ત્યારે જયપુરના રાજવી પરિવારે દાવો કર્યો કે તે ભગવાન રામના વંશજ છે.

તેઓએ દાવો કર્યો છે કે આપણે ભગવાન રામના મોટા પુત્ર કુશના નામે પ્રખ્યાત કચ્છવાહા / કુશવાહા વંશના વંશજ છીએ.એટલું જ નહીં,તેમણે પુરાવા રજૂ કરવાની વાત પણ કરી હતી અને કહ્યું હતું કે જો સુપ્રીમ કોર્ટ તેમની પાસેથી પુરાવા માંગશે.તેથી તેઓ તેના દસ્તાવેજો કોર્ટને આપવા તૈયાર છે.પૂર્વ રાજકુમારી દિયાકુમારીએ જણાવ્યું હતું કે જયપુરના મહારાજા સવાઈ જયસિંહ ભગવાન રામના મોટા પુત્ર કુશનો 289 મો વંશજ છે.

રાજકુમારીએ પણ આનો પુરાવો મીડિયા સમક્ષ રજૂ કર્યો હતો.પુરાવા તરીકે,રાજકુમારી દિયાકુમારી દ્વારા એક પત્ર રજૂ કરાયો હતો.જેમાં ભગવાન રામના દરેક પૂર્વજોના નામનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે.જેમાં ભગવાન શ્રી રામના વંશના તમામ પૂર્વજોના નામ ક્રમશ નોંધાયેલા છે.આમાં સવાઇ જયસિંહનું નામ 289 મી વંશજ અને મહારાજા ભવાની સિંહનું નામ 307 મા વંશજ તરીકે લખાયું છે.

જયપુરના પૂર્વ રાજવી પરિવારે પણ દાવો કર્યો હતો કે જયસિંહપુરા અને રામનું જન્મસ્થળ અયોધ્યા જયપુરના મહારાજા સવાઈ જયસિંહ દ્વિતીય હેઠળ હતું.આ ઘરના ઇતિહાસ મુજબ,21 ઓગસ્ટ,1921 ના ​​રોજ જન્મેલા મહારાજ માનસિંહના ત્રણ લગ્ન થયાં.માનસીંગની પહેલી પત્ની મરુધર કંવર હતી,બીજી પત્ની કિશોર કંવર અને ત્રીજી પત્ની ગાયત્રી દેવી હતી.

મહારાજા માનસિંહના પુત્ર અને તેમની પ્રથમ પત્નીનું નામ ભવાનીસિંહ હતું.ભવાનીસિંહના લગ્ન રાજકુમારી પદ્મિની સાથે થયા હતા.પરંતુ બંનેનો કોઈ પુત્ર નથી.એક પુત્રી છે.જેનું નામ દીયા છે અને જેમણે નરેન્દ્રસિંહ સાથે લગ્ન કર્યા છે.દીયાના મોટા પુત્રનું નામ પદ્મનાભ સિંહ અને નાના પુત્રનું નામ લક્ષ્યરાજસિંહ છે.

સામ્રાજ્ય લવ કુશમાં વહેંચાયેલું હતું : કાલિદાસના રઘુવંશ મુજબ,રામના સમયમાં કૌશલ્યાનું રાજ્ય ઉત્તર કૌશલ્યા અને દક્ષિણ કૌશલ્યામાં વહેંચાયેલું હતું.રામે શારાવતીનું રાજ્ય તેમના પુત્ર લવને અને કુશાવતીનું રાજ્ય કુશને આપ્યું.લવનું રાજ્ય ઉત્તર ભારતમાં હતું અને કુશનું સામ્રાજ્ય દક્ષિણ કૌશલ્યામાં હતું.રઘુવંશ મુજબ,કુશની રાજધાની હાલના બિલાસપુર જિલ્લામાં કુશાવતી હતી.

કૌશલ્યા રામની માતા કૌશલ્યાનું જન્મસ્થળ માનવામાં આવે છે.રાઘવ રાજપૂતોનો જન્મ રાજા લવથી થયો હતો.જેમાં બડગુજર,જય અને સીકરવરોનો રાજવંશ ચાલુ રહ્યો અને આ રીતે તેમનો રાજવંશ વધ્યો.ઐતિહાસિક તથ્યો અનુસાર,લવે લવપુરી શહેરની સ્થાપના કરી હતી,જે હાલમાં પાકિસ્તાનમાં સ્થિત લાહોર શહેર છે.

Back to top button