IndiaStory

પિતાની એક શર્તના કારણે આ ખૂબસૂરતી આજે પણ કુંવારી છે,જાણો દિલચસ્પ કહાની,

‘ટીવી ક્વીન’ તરીકે જાણીતી એકતા કપૂરે 7 જૂને તેનો 46 મો જન્મદિવસ મનાવ્યો છે.અભિનેતા જીતેન્દ્ર અને શોભા કપૂરની પુત્રીએ નાના પડદેથી બોલિવૂડ સુધી ઘણું નામ કમાવ્યું છે.એકતા એક સફળ નિર્દેશક,સ્ક્રિપ્ટ લેખક અને નિર્માતા છે.એકતા તેની માતા શોભા કપૂરની પ્રિય પુત્રી છે.એકતા અને શોભા કપૂર પણ બાલાજી ટેલિફિલ્મ્સના ભાગીદાર છે.

તે જ સમયે,તેના પિતાની આર્થિક સહાય મળ્યા પછી,એકતાએ ટીવી સિરિયલો બનાવવાનું શરૂ કર્યું.એકતાએ પોતાની કારકિર્દીની શરૂઆત 19 વર્ષની નાની ઉંમરે કરી હતી.કાલે,જન્મદિવસ નિમિત્તે,અમે તમને એકતા કપૂર સાથે જોડાયેલી કેટલીક વિશેષ બાબતો જણાવી રહ્યા છીએ.

ટીવી કલાકારોને ઓળખ આપી,એકતા કપૂરને ઘણા કલાકારોની ગોડ મધર કહેવામાં આવે છે.એકતાએ વિદ્યા બાલનથી સુશાંતસિંહ રાજપૂતને બ્રેક આપ્યો હતો.આજે તેની સિરિયલોમાં કામ કરનારી અનેક અભિનેત્રી-અભિનેત્રીઓ બોલિવૂડમાં નામ કમાવી રહી છે. આટલું જ નહીં,ટીવીના સૌથી મોંઘા સ્ટાર એવા રામ કપૂરે પણ એકતા કપૂરની સિરિયલમાં જોડાઇને વાસ્તવિક ઓળખ મેળવી હતી.

એકતા તેની માતા શોભા કપૂર સાથેનો તમામ વ્યવસાય સંભાળે છે.એકતાએ અત્યાર સુધીમાં લગભગ 40 ટીવી સિરિયલ બનાવી છે.ઉપરાંત,એકતાએ બોલિવૂડમાં એન્ટ્રી ફિલ્મ ‘ક્યૂંકી મેં જૂથ નહીં બોલતા’ થી કરી હતી.આ પછી, તેમણે પોતે ઘણી ફિલ્મોનું નિર્દેશન કર્યું.એકતાની સારી ફિલ્મોમાં ‘શૂટઆઉટ એટ લોખંડવાલા’,’,’વન્સ અપોંન અ ટાઇમ ઇન મુંબઇ’,’રાગિણી એમએમએસ’,’શોર ઇન ધ સિટી’,’ક્યા કૂલ હૈ હમ’ના નામ પણ શામેલ છે.

એકતા કપૂરે તેના ભાઈ અભિનેતા તુષાર વિશે ઘણી ફિલ્મો પણ બનાવી છે.પરંતુ તુષાર કરતા વધારે એકતાએ બોલિવૂડમાં નામ કમાવ્યું છે.એકતા કપૂરનો શો બોલ્ડ સીન્સથી ભરેલો છે પરંતુ લોકોને તેના શો પણ પસંદ છે.તેની ટીવી સિરિયલો દ્વારા ઘણા કલાકારોને ઘરે ઘરે ઓળખ મળી છે.એકતાને ‘એશિયાના સૌથી શક્તિશાળી કમ્યુનિકેટર્સ’ તરીકે પસંદ કરવામાં આવી હતી.

એકતા કપૂરને તેની સફળતા બદલ ભારતીય ટેલિવિઝન એકેડેમી એવોર્ડ,ભારતીય ટેલી એવોર્ડ્સ,આર્ટિસ્ટ એવોર્ડ,એશિયન ટેલીવિઝન એવોર્ડથી સન્માનિત કરવામાં આવ્યા છે.એકતા કપૂર,જેણે વ્યાવસાયિક જીવનને ધક્કો માર્યો છે,તે હજી પણ કુંવારી છે. એકવાર આ વિશે વાત કરતી વખતે એકતાએ કહ્યું હતું કે તેના પિતાની હાલતને કારણે તેણે હજી લગ્ન કર્યા નથી.

નહિંતર,તે 22 વર્ષની ઉંમરે લગ્ન કરીને સ્થાયી થવા માંગતી હતી.એકતા કપૂરે કહ્યું હતું કે ‘જ્યારે હું 17 વર્ષની હતી ત્યારે મારા પિતાએ કહ્યું હતું કે કાં તો લગ્ન કરો અથવા પાર્ટી કરવાને બદલે કામ કરો,મારી ઇચ્છા પ્રમાણે.તેમણે મને કહ્યું કે તે મને પોકેટ મની સિવાય બીજું કંઇ નહીં આપે.તેથી મેં પૈસા કમાવવા માટે એક જાહેરાત એજન્સીમાં કામ કરવાનું શરૂ કર્યું.

એકતા કપૂર આગળ કહે છે,’ત્યાંની પરિસ્થિતિ જોઈને મને સારું લાગ્યું હતું અને વિચાર્યું હતું કે મારું જીવન સારું રહેશે.હું 22 વર્ષની ઉંમરે લગ્ન કરીશ અને જીવનનો આનંદ માણીશ.પરંતુ કમનસીબે કે સદભાગ્યે આપણે જે વિચારીએ છીએ,તે ક્યારેય થતું નથી.મેં હમ પંચ નામના શો માટે પાયલોટ શુટ કરવાનું નક્કી કર્યું અને તેને ઝી-ટીવી પર વેચી દીધું.

જ્યારે તે પ્રસારિત થઈ ત્યારે હું 19 વર્ષનો હતો.આ શો હિટ બન્યો અને મારા બધા પાથ બદલાઈ ગયા.એકતા કપૂર વર્ષ 2019 માં સરોગસી દ્વારા માતા બની હતી.એકતા કપૂરે તેના પુત્રના નામ તેના પિતાના નામ પર રાખ્યા.એકતા કપૂર વિશે વધુ એક ખાસ વાત કહેવામાં આવી છે કે તે જ્યોતિષ અને અંકશાસ્ત્રમાં ઊંડો વિશ્વાસ રાખે છે.

કેટલાક જ્યોતિષીએ તેને કાળા કપડાં પહેરવાની સલાહ આપી હતી,ત્યારથી તે હંમેશાં કાળા વસ્ત્રો પહેરેલી જોવા મળે છે.એકતાની મોટાભાગની ફિલ્મો અને સિરિયલો જ્યોતિષીય સૂચનોને કારણે ‘ક’અક્ષરથી શરૂ થાય છે.

Back to top button