Corona VirusIndiaNews

શું મોદી સરકારે મજબૂરીમાં બદલી વેક્સિન પોલિસી ? સરકારના યુ-ટર્ન પર પ્રશ્નો ઉભા થયા,

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ જાહેરાત કરી કે હવે 18 થી 44 વર્ષની વયના લોકોને રસીકરણ માટે રાજ્યોમાં વિના મૂલ્યે રસી ઉપલબ્ધ કરાશે અને તેના સંબંધિત માર્ગદર્શિકા આગામી બે અઠવાડિયામાં નક્કી કરવામાં આવશે.મોદી સરકારે લીધેલા આ અચાનક યુ-ટર્ન અંગે પણ પ્રશ્નો ઉભા થવા પામ્યા છે.ચર્ચા મુજબ સુપ્રીમ કોર્ટના ઠપકો બાદ સરકારે આ નિર્ણય લીધો છે.

સુપ્રીમ કોર્ટે કેન્દ્રને ઘણા પ્રશ્નો પૂછ્યા હતા,નોંધનીય છે કે તાજેતરમાં જસ્ટિસ ડી વાય ચંદ્રચુડની અધ્યક્ષતાવાળી ખંડપીઠે કેન્દ્ર સરકારને રસીકરણ નીતિ અને કેન્દ્ર,રાજ્યો અને ખાનગી હોસ્પિટલોના જુદા જુદા ભાવો અંગે કેટલાક સખત પ્રશ્નો પૂછ્યા હતા.સુપ્રીમ કોર્ટે એવા સવાલો ઉઠાવ્યા હતા કે રસી નીતિ પ્રથમ પક્ષ મનસ્વી અને તર્કસંગત લાગે છે અને અદાલતો તેના પર મૌન પ્રેક્ષક ન હોઈ શકે.કોર્ટે એ પણ પૂછ્યું હતું કે 18 પ્લસ રસીકરણ કેમ રાજ્યો પર છોડી દેવામાં આવ્યું છે.

રસી અંગે રાજકારણ ચાલતું હતું,ટોચની અદાલતે કેન્દ્ર સરકારને બજેટમાં રસી માટે રાખવામાં આવેલા રૂ.35,000 કરોડમાંથી અત્યાર સુધીના ખર્ચની વિગતો અને નીતિ સંબંધિત તમામ સંબંધિત દસ્તાવેજો,ફાઇલ નોટીંગ બે અઠવાડિયામાં આપવા જણાવ્યું હતું.રસી અને ચાલુ રાજકારણ અંગેના પ્રશ્નોને ધ્યાનમાં રાખીને વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ આગળ આવીને સ્પષ્ટ કર્યું કે હવે રસી અંગેની જૂની નીતિનું પાલન થશે.

પીએમ મોદીએ વિપક્ષને આપ્યો જવાબ,ઉલ્લેખનીય છે કે મોદીએ ઘણા વિરોધી શાસિત રાજ્યોના મુખ્યમંત્રીઓના નિવેદનોને પણ પરોક્ષ રીતે ટાંક્યા હતા અને કહ્યું હતું કે રસીકરણ અંગે રાજકીય જુલમ વાજબી નથી.તેમણે એમ પણ કહ્યું હતું કે ‘પ્રધાનમંત્રી ગરીબ કલ્યાણ યોજના’ અંતર્ગત દિવાળી સુધી ગરીબ પરિવારોને મફત અનાજ આપવામાં આવશે.

Back to top button