Ajab GajabInternationalLife StyleNewsPakistan

યૌન શોષણનો આરોપ સહી ચૂકેલ બાબર આઝમ પોતાની બહેન સાથે કરશે લગ્ન,જાણો આ ચોંકાવનારી વાત

પાકિસ્તાની ક્રિકેટ ટીમનો કેપ્ટન બાબર આઝમ ફરી એકવાર ચર્ચામાં છે.આ વખતે બાબર આઝમ એટલા માટે ચર્ચામાં છે કારણ કે તે આવતા વર્ષે લગ્ન કરવા જઇ રહ્યો છે.લગ્ન કરવા જવું એ સારી બાબત છે,પરંતુ આશ્ચર્યજનક વાત એ છે કે તે તેના કઝીન સાથે જ લગ્ન કરશે.તમને જણાવી દઈએ કે આ સમાચાર પાકિસ્તાની ન્યુઝ ચેનલ જિઓ ન્યૂઝના સ્ત્રોતોમાંથી બહાર આવ્યા છે.

અહીં નોંધનીય છે કે પાકિસ્તાની કપ્તાન અને તેના પિતરાઇ પરિવાર,જેમણે તરુણાવસ્થાના દુર્વ્યવહારના આરોપોનો સામનો કરવો પડ્યો છે,તેઓ આ દંપતીના લગ્ન માટે સંમત થયા છે.બંને આવતા વર્ષે ગાંઠ બાંધશે.જો સૂત્રોનું માનવું હોય તો બાબર આઝમ તેના કાકાની પુત્રી સાથે લગ્ન કરવા સંમત થયા છે.

આપણે જણાવી દઈએ કે થોડા સમય પહેલા બાબર આઝમ પર એક મહિલા દ્વારા જાતીય શોષણનો આરોપ લગાવવામાં આવ્યો હતો.તે દરમિયાન મહિલાએ કહ્યું હતું કે,”બાબરે તેની સાથે જાતિય શોષણ કર્યું હતું અને તેને ધમકી પણ આપી હતી.” આ સિવાય મહિલાએ કહ્યું હતું કે બાબરે તેની સાથે લગ્નના ખોટા વચનો પણ આપ્યા હતા.

આટલું જ નહીં મહિલાએ એમ પણ કહ્યું હતું કે,”બાબર આઝમે લગ્નના બહાને 10 વર્ષ સુધી તેનું યૌન શોષણ કર્યું હતું.જ્યારે હું ગર્ભવતી થઈ ત્યારે બાબરે મને માર માર્યો હતો અને જાનથી મારી નાખવાની ધમકી આપી હતી.પીડિતાના કહેવા મુજબ બાબર અને તે એક જ શાળામાં ભણતા હતા.આ સિવાય બંને એક જ વિસ્તારમાં રહેતા હતા.આવી સ્થિતિમાં હવે તરુણાવસ્થાના દુર્વ્યવહારના આરોપોનો સામનો કરી રહેલા બાબર આઝમ આવતા વર્ષે તેના કાકાની છોકરી સાથે લગ્ન કરવા જઈ રહ્યા છે.

10 વર્ષથી જાતીય શોષણ કરવામાં આવ્યું
મહિલાએ કહ્યું હતું કે,“બાબર આઝમે મને પ્રપોઝ કર્યું અને મેં તે સ્વીકારી લીધું.બાબર આઝમે તે સમયે ક્રિકેટ રમવાનું શરૂ કર્યું ન હતું.મહિલાના કહેવા પ્રમાણે બાબર આઝમ તેની સાથે છેતરપિંડી કરતો રહ્યો અને લગ્નના નામે 10 વર્ષ સુધી તેની સાથે જાતીય શોષણ કરતો હતો.મહિલાના કહેવા પ્રમાણે જ્યારે તેણે બાબર આઝમને કહ્યું કે તે ગર્ભવતી છે,ત્યારે બાબર તેના કેટલાક મિત્રો સાથે મળીને તેનું ગર્ભપાત કરાવ્યું હતું.પીડિતાએ જણાવ્યું હતું કે “બાબરે પણ 2017 માં તેનો નંબર બદલ્યો હતો.આ પછી પણ તેઓ 3 વર્ષ સુધી મારો લાભ લેતા રહ્યા.2020 માં તેણે મારી સાથે લગ્ન કરવાની સ્પષ્ટ ઇનકાર કરી દીધો.”

બાબર આઝમ પાકિસ્તાન ક્રિકેટ ટીમનો કેપ્ટન છે
વિરાટને પાછળ છોડી વિશ્વનો વનડે વનડે બેટ્સમેન બનેલો બાબર આઝમ હવે રમતના ત્રણેય ફોર્મેટમાં પાકિસ્તાનના કેપ્ટન છે.2019 ના વર્લ્ડ કપ બાદ સરફરાઝ અહેમદને કેપ્ટનશીપમાંથી છીનવી લેવામાં આવ્યો હતો.અઝહર અલીને ચોક્કસપણે ટેસ્ટની કમાન્ડ સોંપવામાં આવી હતી,પરંતુ આ જવાબદારી 26 વર્ષીય આઝમને પણ આપવામાં આવી છે,જેનો તે સારો દેખાવ કરી રહ્યો છે.

તે કેપ્ટન તરીકેની પહેલી ચાર ટેસ્ટ જીતનાર પ્રથમ પાકિસ્તાનનો કેપ્ટન પણ બન્યો હતો.તેણે અત્યાર સુધીમાં 33 ટેસ્ટ રમ્યા છે,જેમાં 42.53 ની સરેરાશથી 2169 રન બનાવ્યા છે.તે જ સમયે, 80 વનડેમાં તેણે 56.84 ની સરેરાશથી 3808 રન બનાવ્યા છે.બાબરે 54 ટી 20 મેચોમાં 47.33 ની સરેરાશથી 2035 રન બનાવ્યા છે.

આ ખેલાડીઓએ પણ બહેન સાથે લગ્ન કર્યા છે.
આ પહેલા પાકિસ્તાની ખેલાડી શાહિદ આફ્રિદીએ પણ તેની બહેન સાથે લગ્ન કર્યાં હતાં.આફ્રિદીએ 20 ઓક્ટોબર 2000 ના રોજ તેના મામાની પુત્રી નાદિયા સાથે લગ્ન કર્યા.તે જ સમયે સઈદ અનવર,જે પાકિસ્તાનના દિગ્ગજ ઓપનર હતા,તેણે 1996 માં તેના કઝિન લુબના સાથે લગ્ન કર્યા.લુબના વ્યવસાયે ડોક્ટર છે.

તે જ સમયે બાંગ્લાદેશ અને રાજસ્થાન રોયલ્સના ખતરનાક ઝડપી બોલર મુસ્તફિઝુર રહેમાને 2019 માં લગ્ન કર્યા.તેણે તેની કઝીન સામિયા પરવીન શિમુ સાથે લગ્ન કાર્ય હતા.તે જ સમયે મુસ્તાફિઝુર રહેમાન સાથે બાંગ્લાદેશની ટીમમાં રમનારા મોસાદદેક હુસૈને તેની કઝિન શર્મિન સમિરા સાથે 2012 માં લગ્ન કર્યા હતા.મોસાદદેક અને શર્મિનના લગ્નમાં પણ ઘણા વિવાદો સામે આવ્યા હતા.બાંગ્લાદેશી allલરાઉન્ડર પર દહેજ માટે તેની પત્ની પર ત્રાસ આપવાનો આરોપ હતો.

Back to top button