Ajab GajabBollywoodIndiaLife StyleStory

તારક મહેતાની “અંજલી ભાભી” 43 વર્ષની ઉંમરે પણ કુંવારી છે,મારે તો આવો પતિ જોઈએ,કહીને કર્યો મોટો ખુલાસો,

લોકપ્રિય શો ‘તારક મહેતા કા ઉલ્ટાહ ચશ્મા’માં અંજલી ભાભીની ભૂમિકા ભજવનારી અભિનેત્રી નેહા મહેતા 43 વર્ષની થઈ ગઈ છે.9 જૂન,1978 ના રોજ ગુજરાતના પાટણમાં જન્મેલી નેહાએ 20 વર્ષ પહેલા 2001 ની ટીવી સીરિયલ ‘ડોલર વહુ’થી તેની કારકિર્દીની શરૂઆત કરી હતી.આ સીરિયલમાં નેહાએ વૈશાલીની ભૂમિકા નિભાવી હતી.

આ પછી તેણે ભાભી અને રાત હોને કો હૈ જેવી સિરિયલો કરી હતી,પરંતુ તેમને વાસ્તવિક ઓળખ ફક્ત ‘તારક મહેતા કા ઉલ્ટાહ ચશ્મા’થી 2008 માં મળી હતી.જો કે હવે નેહાએ આ સિરિયલ છોડી દીધી છે અને તેની જગ્યાએ સુનૈના ફોજદાર નવી અંજલી ભાભીની ભૂમિકામાં જોવા મળી રહી છે.તમને જણાવી દઈએ કે,43 વર્ષની ઉંમરે પણ નેહા મહેતા હજી કુંવારી છે.

આખરે,નેહા મહેતાએ “તારક મહેતા કા ઉલ્ટાહ ચશ્મા”શો કેમ છોડ્યો.નેહાએ શો છોડ્યા બાદ એક ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન કહ્યું હતું કે તે સેલિબ્રિટી છે તેથી તે આ શોમાં હતી,આ શોને કારણે નહીં પરંતુ તે સેલિબ્રિટી બની હતી. આટલું જ નહીં,નેહાએ શો છોડ્યા બાદ કહ્યું કે તેને સેટ પર કહેવામાં આવ્યું હતું કે જો તમારે કામ કરવું હોય તો કરો,નહીં તો છોડી દો.

નિર્માતાઓએ નેહાને એમ પણ કહ્યું કે જો તે કામ નહીં કરે તો તેમની પાસે નેહાનું રિપ્લેસમેન્ટ તૈયાર છે.આવી સ્થિતિમાં નેહાએ શો છોડવાનું મન બનાવી લીધું હતું.નેહાએ ઈશારાઓમાં એમ પણ કહ્યું હતું કે સેટ પર ‘જૂથવાદ’ નું વાતાવરણ હતું.નેહાના કહેવા પ્રમાણે,જ્યારે વાત અહીં સુધી પહોંચી ત્યારે મને લાગ્યું કે બસ હવે મારે અહીં જ રોકાવું જોઈએ.

દરેક વ્યક્તિ મને સમજાવતા રહ્યા પરંતુ કોઈ પણ કાર્ય ટીમનું કાર્ય છે અને દરેકએ તેમાં ભાગ લેવો જોઈએ.પરંતુ હું મારી સાથે મારો આદર ઇચ્છું છું અને જ્યારે તે પ્રાપ્ત ન થાય ત્યારે મારે નિર્ણય લેવો પડશે.નેહાએ કહ્યું હતું-મેં તારક મહેતા પહેલા પણ આ ક્ષેત્રમાં ઘણું કામ કર્યું છે.હું તારક મહેતાને કારણે સેલિબ્રેટ બની નથી.હું સેલિબ્રિટિ જ છું,તેથી તારક મહેતામાં કામ કરી રહી હતી.

આ શો એવો હતો કે જેણે મને કામ,કમાવવાની તક આપી.મને અસિત મોદી પ્રત્યે ઘણું માન છે.તે જ સમયે,શો સાથે સંકળાયેલા અન્ય લોકો પ્રત્યે પણ મારો આદર છે.ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે નેહા તેની કોલેજકાળથી જ અભિનયની દુનિયામાં હતી,પરંતુ તેને તેની વાસ્તવિક ઓળખ ફક્ત ‘તારક મહેતાની.’ સીરિયલથી મળી.નેહાના પિતા પ્રખ્યાત ગીતકાર અને કવિ છે.

નેહાના ઘરે પહેલેથી જ ફિલ્મી વાતાવરણ હતું.તેથી જ નેહા પણ અભિનયની દુનિયામાં કારકિર્દી બનાવવા માંગતી હતી.તેણે નાનપણથી જ સંગીત શીખવાનું શરૂ કર્યું.નેહાએ વડોદરાથી મ્યુઝિકમાં પોસ્ટ ગ્રેજ્યુએશન કર્યું અને ત્યારબાદ અમદાવાદથી ડિરેક્શનનો કોર્સ કર્યો.

ત્યારબાદ ભગવતી પ્રોડક્શનના દિલ્હીના સ્ટાર હન્ટ-મલ્ટિ ટેલેન્ટ શોના ઑડિશન માટે તેને ગુજરાતમાંથી પસંદ કરવામાં આવી હતી અને મુંબઇ ગઈ.મુંબઈ પહોંચ્યા પછી જ તેને થિયેટરોમાંથી ઑફર્સ મળવાનું શરૂ થયું.આ રીતે તેની અભિનયની શરૂઆત થઈ.આ પછી તેણે ‘તુ હી મેરા મૌસમ’,’હૃદય-ત્રિપુટી’,’પ્રતિબિંબ કી પરછાઈ’, ‘મસ્તી-મજે કી લાઈફ’ જેવા ઘણા નાટકોમાં અભિનય કર્યો.

આ પછી તેણે હિન્દી અને ગુજરાતીની ઘણી સિરિયલોમાં કામ કર્યું.આ સિવાય નેહાએ ‘પ્રેમ એક પૂજા’,’જન્મો જનમ’,’બેટર હાફ’ જેવી ગુજરાતી ફિલ્મોમાં પણ કામ કર્યું હતું.નેહા મહેતાની અભિનયની સફર ટીવી સિરિયલ ‘ડોલર બહુ’ થી શરૂ થઈ હતી.આ પછી તેણે સીરિયલ ‘ભાભી’ માં કામ કર્યું હતું.

પ્રારંભિક તબક્કામાં તેને વધારે સફળતા મળી ન હતી,ત્યારબાદ તે મુંબઇથી પાછી ગુજરાત આવી.અહીં એકાદ-બે વર્ષ રોકાતાં તેમણે ઘણી નાની ગુજરાતી સિરિયલોમાં કામ કર્યું.દરમિયાન,2008 માં,તેણીને ‘તારક મહેતા કા ઉલ્ટાહ ચશ્મા’ સિરિયલમાં અંજલી ભાભીની ભૂમિકા મળી.આ સિરિયલ પર આવ્યા પછી તેણે પાછળ જોયું નહીં.જોત-જોતામાં જ તેની જોડે સિરીયલોની લાઇન લાગી.

Back to top button