AstrologyGujarat

આજે બપોરે 1 વાગ્યાથી સાંજે 6 વાગ્યા સુધી સૂર્યગ્રહણ, આ કામ ભૂલથી પણ ન કરવા

આજે સૂર્યગ્રહણ થવાનું છે. આ ગ્રહણ બપોરે 1:42 વાગ્યે થશે અને સાંજે 6.41 વાગ્યે સમાપ્ત થશે. આ સૂર્યગ્રહણ ઉત્તર અમેરિકા, યુરોપ, એશિયામાં અંશત દેખાશે. જ્યારે ગ્રીનલેન્ડ, ઉત્તર કેનેડા અને રશિયામાં કુલ સૂર્યગ્રહણ જોવા મળશે. ભારતમાં તે ફક્ત લદાખ અને અરુણાચલ પ્રદેશમાં જ દેખાશે. આજના સૂર્યગ્રહણ વિશેની મહત્વપૂર્ણ બાબતો જાણો.

શાસ્ત્રો અનુસાર સુતકના નિયમો ધ્યાનમાં લેવામાં આવે છે જ્યાં આ ગ્રહણ દેખાય છે.અન્ય સ્થળોએ ન તો સુતકના નિયમોની વિચારણા કરવામાં આવશે અને ન તો પૂજા પર કોઈ પ્રકારનો પ્રતિબંધ રહેશે.

સૂર્યગ્રહણ એ એક મહત્વપૂર્ણ ખગોળીય ઘટના છે. તેની સીધી અને પરોક્ષ અસરો પ્રકૃતિ, પ્રાણીઓ અને માણસો પર પણ પડે છે. આ જ કારણ છે કે જ્યોતિષીઓ ગ્રહણના સમયગાળા દરમિયાન થોડી સાવચેતી રાખવાની ભલામણ કરે છે. સનાતન મહર્ષિસના અનુસાર ગ્રહણ કાળ એ શેષનાગની ગતિ માનવામાં આવે છે અને તે આપણી આસપાસની દરેક વસ્તુને અસર કરે છે.

આ સમય દરમિયાન વધુ પડતા શારીરિક શ્રમ ટાળવા સલાહ આપવામાં આવે છે. તીવ્ર માનસિક કાર્યથી પણ દૂર રહો. ગ્રહણ દરમ્યાન અગ્નિ અને મશીનરીનો ઉપયોગ પ્રતિબંધિત માનવામાં આવે છે. ગ્રહણ અમાન્ય હોવા છતાં પણ આ વસ્તુઓનું પાલન કરવું જોઈએ. જેની કુંડળીમાં સૂર્ય ભગવાનની મહાદશા અથવા અંતર્દશા હોય છે, તેઓએ ગ્રહણ કાળ દરમિયાન સૂર્ય દેવની ઉપાસના કરવી જોઈએ. ગ્રહણ કાળ દરમિયાન ભજન-કીર્તન અને જાપ દ્વારા ભગવાનને યાદ કરવાની સલાહ આપવામાં આવે છે.

વૈદિક જ્યોતિષવિદ્યામાં, સૂર્યને વ્યક્તિના આત્મા, મન અને પિતા ના પરિબળ માનવામાં આવે છે. ગ્રહણ દરમિયાન સૂર્યના પીડિત થવાના લીધે આક્રમકતા અને નકારાત્મકતા બધે જોવા મળે છે. સૂર્યગ્રહણની અસરો છ મહિના સુધી અનુભવાય છે. સૂર્યગ્રહણના દુષ્પ્રભાવોને દૂર કરવા માટે, આપણે આપણી અંદરની સકારાત્મક ઉર્જાને વધારવાની જરૂર છે. કુંડળીમાં રાહુ અને કેતુની સાથે સૂર્યની સ્થિતિ ગ્રહણ ખામી બનાવે છે. આને કારણે, વ્યક્તિને તેની વિપરીત અસરો થાય છે.

ગ્રહણની અસરને લીધે, વ્યક્તિનું મન નબળું પડી શકે છે અને આત્મવિશ્વાસમાં ઘટાડો થઈ શકે છે. તેના કારણે જીવનમાં ઘણી સમસ્યાઓ આવે છે. આ સમય દરમિયાન તમે રાજકીય ઉથલપાથલ પણ જોઈ શકો છો. આ પહેલા 26 મી મેએ વર્ષનું પહેલું ચંદ્રગ્રહણ થયું હતું. 15 દિવસની અંદર આ બીજું ગ્રહણ છે. જ્યારે આટલા ટૂંકા ગાળામાં ગ્રહણ આવે છે ત્યારે તેની દેશ અને દુનિયા પર ઊંડી અસર પડે છે.

Tags
Back to top button