GamesGujaratIndiaNewsStory

પિતા અને ભાઈના મૃત્યુ પછી પણ આ ખેલાડી હિંમત હાર્યો નહીં,અંતે શ્રીલંકા પ્રવાસ માટે ટીમ ઈન્ડિયામાં સ્થાન પણ મેળવ્યું,

એવું કહેવામાં આવે છે કે મહેનત અને હિંમતથી જ વ્યક્તિને સફળતા મળે છે. રાજસ્થાન રોયલ્સના ખેલાડી ચેતન સાકરીયાએ આઈપીએલમાં કંઈક આવી જ હિંમત અને મહેનત બતાવી છે.જેમણે 5 મહિનાની અંદર પોતાના ભાઈ અને પિતાને ગુમાવ્યા પણ તેણે હિમ્મત રાખી અને સખત મહેનત કરી.આથી જ તેને આજે ભારતીય ટીમમાં સ્થાન મળ્યું છે.

તાજેતરમાં જ,બીસીસીઆઈએ જુલાઈમાં શ્રીલંકા સામેની શ્રેણી માટે ભારતીય ટીમની ઘોષણા કરી છે.જેમાં ચેતન સાકરીયાનું નામ પણ શામેલ છે.ચાલો અમે તમને આ ખેલાડી વિશે જણાવીએ,જેમણે ઘણી મુશ્કેલીઓ પછી પણ પોતાની પ્રતિભા બતાવી.શ્રીલંકા પ્રવાસ માટે બીસીસીઆઈએ 20 સભ્યોની ભારતીય ટીમની ઘોષણા કરી છે.જેમાં શિખર ધવનને કેપ્ટનશિપ આપવામાં આવી છે.

તે જ સમયે, ભુવનેશ્વર કુમાર વાઇસ કપ્તાન રહેશે.આઈપીએલના 5 યુવા ખેલાડીઓને પણ ટીમમાં સ્થાન આપવામાં આવ્યું છે.આ વર્ષે રાજસ્થાન રોયલ્સ માટે ડેબ્યુ કરનારો ડાબોડી ઝડપી બોલર ચેતન સાકરીયા પણ શામેલ છે.આ વર્ષની આઈપીએલમાં ચેતન સાકરીયાએ તેની બોલિંગથી પસંદગીકારોને ખૂબ પ્રભાવિત કર્યા હતા.

તેના પરિણામ રૂપે,તેને થોડા દિવસોમાં આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં ડેબ્યૂ કરવાની તક મળી.આઈપીએલ 2021 માં તેણે 7 મેચમાં 7 વિકેટ ઝડપી હતી.ચેતન સાકરીયાએ આઈપીએલ 2021 માં તેની પહેલી મેચમાં જ એવી બોલિંગ કરી કે,જે મોટા બોલરો પણ કરી શક્યા ન હતા.તેણે 7.75 ની ઈકોનોમીમાં રન આપ્યા,પરંતુ,ત્રણ વિકેટ પણ લીધી હતી.

તે સમયે જ્યારે ચેતન સાકરીયા આઈપીએલ રમી રહ્યો હતો,ત્યારે તેના પિતા પણ કોરોના સંક્રમિત થયા હતા.આઈપીએલ મોકૂફ રાખ્યા પછી તે પ્રથમ હોસ્પિટલમાં ગયો પણ ત્યાં સુધીમાં તેના પિતાનું અવસાન થઈ ગયું હતું.જે બાદ સાકરીયા સંપૂર્ણ રીતે તૂટી ગયો હતો.તેણે કહ્યું હતું કે તે આઈપીએલની આખી કમાણી તેના પિતાની સારવારમાં ખર્ચ કરશે.પરંતુ તે તેમને બચાવી શક્યો નહીં.

અગાઉ જ્યારે સાકરીયા જાન્યુઆરીમાં સૈયદ મુસ્તાક અલી ટ્રોફીમાં રમી રહ્યો હતો.તે દરમિયાન તેના ભાઈએ આત્મહત્યા કરી હતી.તે ઘરે પરત ફર્યો ત્યાં સુધી તે જાણતો ન હતો કે તેનો ભાઈ નથી રહ્યો.5 મહિનાની અંદર ઘરમાં 2 મૃત્યુ પછી,આ ખેલાડીના જીવનમાં ભૂકંપ આવ્યો.પરંતુ તેમણે સતત અને સખત મહેનત કરી.

ચેતન સાકરીયાનું ક્રિકેટર બનવાનું સ્વપ્ન આટલી સરળતાથી સાકાર થયું નહીં.તેના પિતા ટેમ્પો ચલાવતા હતા.જો કે,તેના પિતાની તબિયત ખરાબ હોવાને કારણે તેમણે થોડા વર્ષો પહેલા નોકરી છોડી દીધી હતી.આ પછી,ચેતનને ઘરનો ખર્ચ પણ ઉઠાવવો પડ્યો,જેના માટે તેણે તેના મામાની દુકાનમાં સ્ટેશનરીનું કામ કર્યું.

તેના મામાએ તેમને માત્ર આર્થિક મદદ કરી જ નહીં,પરંતુ તેની ક્રિકેટ કારકીર્દીનું આગળ વધવાનું સ્વપ્ન પણ પૂરું કર્યું.ચેતન સૌરાષ્ટ્ર તરફથી 2018-19માં તેની પ્રથમ મેચ રમ્યો હતો.સૌરાષ્ટ્ર તરફથી તેણે 23 મેચોમાં 35 વિકેટ ઝડપી છે.તેણે અત્યાર સુધી 15 ફર્સ્ટ ક્લાસ મેચોમાં 41 વિકેટ ઝડપી છે.તે જ સમયે,તેણે 7 લિસ્ટ એ મેચોમાં 10 વિકેટ અને 16 ટી 20 મેચોમાં 28 વિકેટ ઝડપી છે.

તે જ સમયે,આ વર્ષે તેણે સૈયદ મુસ્તાક અલી ટ્રોફીમાં પાંચ મેચમાં 12 વિકેટ ઝડપી હતી.આ અદ્ભુત રમતને કારણે આ વખતે તેની ટીમમાં રાજસ્થાન રોયલ્સ દ્વારા 1.2 કરોડ રૂપિયામાં સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે.આ વખતે શ્રીલંકા પ્રવાસ માટે આઈપીએલના 5 યુવા ખેલાડીઓને ભારતીય ટીમમાં સ્થાન આપવામાં આવ્યું છે.

જેમાં ટીમમાં મધ્યમ ક્રમના બેટ્સમેન નીતીશ રાણા,ઓલરાઉન્ડર કે ગૌતમ,ઓપનર દેવદત્ત પડિક્કલ અને ઋતુરાજ ગાયકવાડનો સમાવેશ થાય છે.આ આઈપીએલ સ્ટાર્સને આંતરરાષ્ટ્રીય રમતગમતમાં જોવું રસપ્રદ રહેશે.જણાવી દઈએ કે ભારત અને શ્રીલંકા વચ્ચે 13-27 જુલાઇ દરમિયાન કુલ 6 મેચ રમાશે.જેમાં ત્રણ વનડે અને 3 ટી 20 મેચનો સમાવેશ થાય છે.

Back to top button