IndiaLife StyleNewsStory

ભાઈની સામે જ દુનિયા છોડીને ચાલી ગઈ બહેન,આ નાની ભૂલ ભારે પડી ગઈ,જાણો અને ધ્યાન રાખો

‘સેલ્ફી’ શબ્દ આજના સોશિયલ મીડિયા યુગમાં ખૂબ પ્રખ્યાત છે.દરેકને સેલ્ફી ક્લિક કરવાનું પસંદ છે.ખાસ કરીને યુવા પેઢીને આ સેલ્ફી સાથે ખુબ જ લગાવ છે.આ લોકોને જ્યાં પણ તક મળે છે ત્યાં તેઓ સેલ્ફી લે છે અને સોશિયલ મીડિયા પર મૂકી દે છે.વધુ સારી સેલ્ફી,વધુ પસંદ અને ટિપ્પણીઓ તમને મળશે.આ જ આ યુવા પેઢીને ખૂબ ખુશ કરે છે.આલમ યથાવત છે કે આ લોકો અનન્ય અને સારી સેલ્ફી લેવાની શોધમાં કોઈ પણ હદ સુધી જાય છે.તેઓ ફક્ત તેમની સારી અને સુંદર સેલ્ફીથી સંબંધિત છે.

છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં સેલ્ફી લેવાને કારણે મૃત્યુઆંકમાં વધારો થયો છે.સેલ્ફીની શોધમાં લોકો તેમના જીવનની સલામતી સાથે પણ સમાધાન કરે છે.તેઓ સામે ભય જોતા નથી,પરંતુ તેઓ તેમના મગજમાં એક મહાન સેલ્ફી અને તેના પર જોવા મળતી લાઇક્સને જુએ છે.હવે મધ્યપ્રદેશના ઈન્દોર શહેરનો આ કેસ લો.અહીં એક સેલ્ફી એમબીબીએસની વિદ્યાર્થીની યુવતીની જિંદગીની દુશ્મન બની હતી.

હકીકતમાં,શનિવારે રાત્રે ઇન્દોરના રાજેન્દ્રનગર વિસ્તારમાં આ ઘટના પ્રકાશમાં આવી હતી.જેના વિશે સાંભળીને દરેકની આંખો ભીની થઈ ગઈ.21 વર્ષની નેહા એક એમબીબીએસની વિદ્યાર્થીની હતી.તે સાગરની બુંદેલખંડ મેડિકલ કોલેજમાં એમબીબીએસ કરતી હતી.આ તેણીનું ત્રીજું વર્ષ હતું અને તે લોકડાઉનમાં તેના ઇન્દોર ઘરે આવી હતી.પરંતુ તેને કોઈ ખ્યાલ નહોતો કે ઈન્દોર આવ્યા પછી,તે ફરીથી તેની કોલેજમાં જઈ શકશે નહીં.

ખરેખર નેહાના પિતા રાજેન્દ્ર પોલી હાઉસ ચલાવે છે.નેહાનો ભાઈ શનિવારે દુકાન પર કેટલીક વસ્તુઓ લેવા આવ્યો હતો.આ દરમિયાન નેહા પણ તેની સાથે હતી.ઘરે પરત ફરતી વખતે નેહા રાજેન્દ્ર નગર રેલ્વે ઓવરબ્રીજ પર સેલ્ફી લેવા માંગતી હતી.તો ભાઈએ કાર રોકી.આ પછી નેહાએ સારી સેલ્ફી લેવાની તૈયારી શરૂ કરી દીધી હતી.પરંતુ તે સેલ્ફી ક્લિક કરી શકે તે પહેલાં તેનો પગ રેલ્વે ઓવરબ્રીજ પર લપસી ગયો હતો અને તે નીચે પડી ગઈ હતી.

નેહા નીચે પડી ગયા પછી આસપાસના લોકો મદદ માટે દોડી આવ્યા હતા.તેઓ તાત્કાલિક તેને હોસ્પિટલમાં લઈ ગયા.પરંતુ અફસોસની નેહા બચી શકી નહીં.અને તેનું દુઃખદ મોટ થયું હતું.આ અકસ્માતથી નેહાનું ઘર તુટી ગયું હતું.તેનો પરિવાર માનવા તૈયાર નથી કે તેની પુત્રી હવે આ દુનિયામાં નથી.તે છેલ્લા બે મહિનાથી લોકડાઉનમાં ઘરે આવી હતી.દરેક વ્યક્તિએ તેની સાથે ઉત્તમ સમય પસાર કર્યો.પણ હવે તે સમય તેની છેલ્લી યાદો બની ગયો છે.એક સેલ્ફીએ નેહાનો જીવ લીધો.તેથી,તમારે પણ આ ઘટનામાંથી પાઠ લેવો જોઈએ અને જીવનને જોખમમાં મૂકીને સેલ્ફી ન લેવી જોઈએ.

મિત્રો,શક્ય એટલું આ સમાચાર ફેલાવો.જેથી આગલી વખતે સેલ્ફીના શોખ વચ્ચે કોઈ નિર્દોષ વ્યક્તિ ન મરે.તે જ સમયે,તમારે તમારા ઘરની યુવા પેઢીને પણ સમજાવવું જોઈએ કે સેલ્ફી કરતાં તમારું જીવન મહત્વપૂર્ણ છે.

Back to top button