AAPBjpDelhiIndiaPolitics

કેજરીવાલ ના લીધે આખા દેશમાં ઓક્સીજન ની તંગી સર્જાઈ, ભાજપ નેતા સંબિત પાત્રા નો આરોપ

દિલ્હીમાં ઓક્સિજનની અછત અંગે પ્રેસ કોન્ફરન્સ કરીને ભાજપ દ્વારા મુખ્યપ્રધાન અરવિંદ કેજરીવાલ પર મોટો આરોપ લગાવ્યો છે. ભાજપના પ્રવક્તા સંબિત પાત્રા એ કહ્યું કે અરવિંદ સુપ્રીમ કોર્ટના પેનલ અહેવાલમાં જણાવ્યા મુજબ ઓક્સિજન અંગે કેજરીવાલ સતત જૂઠ્ઠ બોલ્યા બાદ આખરે સત્ય બહાર આવ્યું છે. તેમણે કહ્યું કે તેમણે ઓક્સિજનને લઈને દિલ્હીમાં કયા પ્રકારનું રાજકારણ કર્યું છે તે અંગેનો અહેવાલ જોયો છે.

25 એપ્રિલથી 10 મે સુધી બીજી લહેર ટોચ પર હતી. સ્વાભાવિક રીતે તે સમયે દિલ્હીમાં એક હોબાળો થયો હતો, લોકોને ઓક્સિજન અને કોવિડ બેડ ની જરૂર હતી, પરંતુ દિલ્હી સરકાર અને અરવિંદ કેજરીવાલે જે પ્રકારનું રાજકારણ કર્યું હતું તે ખુલ્લુ પડી ગયું છે.સંબિત પાત્રાએ કહ્યું કે ઓક્સિજનને લઈને સુપ્રીમ કોર્ટમાં એક કેસ હતો, દિલ્હી સરકારે સુપ્રીમ કોર્ટમાં કહ્યું હતું કે કેન્દ્ર આ તમામ વિષયો સાંભળીને, દિલ્હીને જરૂરી ઓક્સિજન પૂરો પાડતો નથી. ત્યારબાદ સુપ્રીમ કોર્ટે એક પેનલની રચના કરી.

મને આજે દુખ થયું છે કે પેનલના અહેવાલમાં જે પ્રકારનો ખુલાસો સામે આવ્યો છે તે આઘાતજનક છે. પેનલના અહેવાલમાં જણાવાયું છે કે દિલ્હી સરકારે બતાવેલી ઓક્સિજન આવશ્યકતામાં 4 ગણો વધારો કરવામાં આવ્યો છે. સૌથી દુખદ બાબત એ છે કે અરવિંદ કેજરીવાલના આ જૂઠ્ઠાણાને કારણે, ભારતના 12 રાજ્યો ઓક્સિજનના પુરવઠા અંગે અસરગ્રસ્ત થયા હતા કારણ કે ઓક્સિજનને દરેક જગ્યાએથી દિલ્હી મોકલવું પડ્યું હતું.

કેજરીવાલ કહેતા હતા કે તેમને ખૂબ ઓક્સિજનની જરૂર હતી પરંતુ હકીકતમાં તેટલું વધારે નહોતું. 12 રાજ્યોમાં જ્યાં કોવિડના ઘણા બધા કેસો હતા, તેઓને સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડ્યો. ઉત્તર પ્રદેશ અને હરિયાણા સહિતના ઘણા રાજ્યોમાં મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. અરવિંદ કેજરીવાલે આ ભયંકર ગુનો કર્યો છે.

Back to top button