અહિયાં 3 ખાનગી ભાગ સાથે બાળકનો જન્મ થયો,આ જાણીને ડોક્ટર પણ હેરાન,જુઓ

અત્યાર સુધીમાં વિશ્વનો આ પહેલો કેસ હશે જ્યારે કોઈ બાળક ત્રણ ખાનગી ભાગો સાથે જન્મે છે.ઇરાકના મોસુલ શહેરમાં આ વિચિત્ર શારીરિક વિકૃતિ સાથે એક બાળકનો જન્મ થયો છે,જેને જોઈને ડોકટરો પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા.તેને તબીબી સંબંધમાં ટ્રીપહેલિયા કહેવામાં આવે છે.

રિપોર્ટ અનુસાર ઇરાકના મોસુલ શહેરમાં જન્મેલા આ ત્રણ મહિનાના બાળકને તેના ખાનગી ભાગમાં સોજો આવવાની ફરિયાદ સાથે ડોક્ટર પાસે આવ્યા ત્યારે આ મામલો બહાર આવ્યો હતો.ડોકટરોના જણાવ્યા મુજબ તબીબી વિજ્ઞાનનો આ પહેલો કેસ છે જે ઇરાકમાં જોવા મળ્યો છે.જ્યારે ડોકટરોએ તપાસ કરી ત્યારે જાણવા મળ્યું કે વધુ બે જાતિઓ બહાર આવી રહી છે.

જ્યારે એક શિશ્નના મૂળની નજીકથી બહાર આવી રહ્યો હતો,બીજો એક અંડકોશની નીચે સ્થિત છે.ડોક્ટરોએ તેને એક દુર્લભ કેસ ગણાવ્યો કારણ કે બાળકને ગર્ભાશયમાં કોઈ દવા આપવામાં આવતી ન હતી અને તેના પારિવારિક ઇતિહાસમાં પણ આનુવંશિક સમસ્યા જોવા મળી ન હતી.

ઈન્ટરનેશનલ જર્નલ ઑફ સર્જરીમાં આ કેસની માહિતી ડો.શકીર સલીમ જબાલી અને અયદ અહેમદ મોહમ્મદે આપી છે અને તેના પર સંશોધન પ્રકાશિત કરવામાં આવ્યું છે.અધ્યયન કહે છે કે આ સમસ્યા 50-60 લાખ બાળકોમાંથી કોઈ એકમાં થાય છે.જો કે,પાછળથી ડોકટરોએ શોધી કાઢ્યું કે વધારાના શિશ્નમાં મૂત્રમાર્ગ નથી,તેથી ઓપરેશન દ્વારા તેઓને દૂર કરી શકાય છે.

સમાચારના જણાવ્યા પ્રમાણે,2015 માં પણ આવો જ એક કિસ્સો સામે આવ્યો હતો,જ્યાં ભારતમાં એક છોકરાને ત્રણ લિંગ હતી.તે મેડિકલ જર્નલમાં નોંધાયેલ ન હોવાથી,તે પ્રથમ કેસ તરીકે જોવામાં આવ્યો નથી.

Back to top button