AmreliBhavnagarGujaratIndiaNewsSaurashtra

“તૌક તે” વાવાઝોડાને કારણે થયેલ નુકસાનના સર્વેક્ષણ માટે માટે PM મોદી ગુજરાત આવ્યા,દીવની પણ મુલાકાત લેશે,

“તૌક તે”વાવાઝોડાને કારણે થયેલા નુકસાનના સર્વેક્ષણ માટે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી ગુજરાત આવ્યા છે.અમદાવાદમાં મોદી મુખ્યમંત્રી અને રાજ્યના અન્ય અધિકારીઓ સાથે સમીક્ષા બેઠક કરશે.આજે,તે હવાઈ માર્ગે કેન્દ્ર શાસિત દીવની મુલાકાત લેશે.હાલમાં મોદી ભાવનગર સહિત સૌરાષ્ટ્રના અનેક વિસ્તારોનો હિસ્સો લઈ રહ્યા છે.

તેમણે સંકટને પહોંચી વળવા કેન્દ્ર સરકાર તરફથી શક્ય તમામ મદદની વાત કરી છે.મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણીએ અગાઉ પણ સમગ્ર ગુજરાતમાં થયેલા નુકસાનની બ્રીફિંગ આપી હતી.મુખ્યમંત્રીએ કહ્યું કે,વાવાઝોડા અને ભારે વરસાદને કારણે હજારો-ઝાડ સંકુલો પડી ગયા છે.હજારો ઝૂંપડપટ્ટી પણ નાશ પામી છે.રાજ્યના મોટાભાગના જિલ્લાઓમાં હજી વરસાદ વરસી રહ્યો છે.

એવું કહેવામાં આવ્યું હતું કે સોમવારે રાત્રે ગીર-સોમનાથ જિલ્લાની 6 તહેસિલમાં 100 થી 150 કિ.મી.ની સ્પીડમાં પવન ફૂંકાયો હતો.અમરેલી જીલ્લાને ભારે નુકસાન થયું છે.ઉના,ગિરગઢા અને કોડીનાર પંથ ગામના લોકોને પણ હાલાકીનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.કાચા મકાનો ધરાશાયી થવા સાથે કેરી અને નાળિયેરના પાકને પણ ભારે નુકસાન પહોંચ્યું છે.

સુત્રાપાડામાં અનેક જગ્યાએ કેરીના બગીચા નાશ પામ્યા છે.અમિત શાહે રૂપાણીને રાજધાની ગાંધીનગરમાં બોલાવ્યા હતા.છેલ્લા દિવસે મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણીએ ગુજરાતની પરિસ્થિતિની સમીક્ષા કરવા અને તૈયારીઓ અંગે ચર્ચા કરવા ઉચ્ચ સ્તરીય બેઠક યોજી હતી.બેઠકમાં ચક્રવાતથી અસરગ્રસ્ત 14 કાંઠાના જિલ્લાઓ પર ચર્ચા કરવામાં આવી હતી.

અધિકારીઓએ તેમને વરસાદની જાણકારી આપી હતી.આ સાથે જ ગૃહમંત્રી અમિત શાહે રાજસ્થાન,મહારાષ્ટ્ર અને ગુજરાતના મુખ્યમંત્રીઓ સાથે પણ વાત કરી છે.એનડીઆરએફ ટીમો દ્વારા રાહત કામગીરીમાં ભાગ લેનારા નેશનલ ડિઝાસ્ટર રિસ્પોન્સ ફોર્સના ડાયરેક્ટર જનરલ એસ.એન.પ્રધાને કહ્યું કે,ગુજરાતની સ્થિતિ હવે જોખમની બહાર છે.તેમણે કહ્યું કે હવે પવનની ગતિ ઓછી થઈ છે.પ્રધાને કહ્યું,”ચક્રવાતને કારણે વૃક્ષોને ઘણું નુકસાન થયું છે.”

Back to top button