IndiaNews

એક સાથે માતા-પુત્રીના થયા અંતિમ સંસ્કાર,આ ઘટના જોઈને આખું શહેર રડી પડ્યું,

ઝાલોર બસ અકસ્માતમાં 6 લોકોની જિંદગીનો અંત આવ્યો,પરંતુ તેનું દર્દ એટલુ ઊંડું છે કે લોકોનું આખું જીવન ઠીક નહીં થાય.કોઈના પતિનું અવસાન થાય છે,તો કોઈ પત્ની તેમના સુહાગની સામે જીવંત બળી ગઈ.પરંતુ સૌથી પીડાદાયક કહાની એવા પરિવારની છે કે જેમણે એક સાથે માતા-પુત્રીને ગુમાવી દીધા.

જ્યારે આ માતા અને પુત્રી એક સાથે ઘરની બહાર અંતિમસંસ્કાર માટે આવી ત્યારે અહીંનું દ્રશ્ય બદલાઈ ગયું,દરેકની આંખ ભીની હતી,દરેક લોકો કહેતા હતા કે હે ભગવાન,આટલી ભયંકર પળ બીજા કોઇની જિંદગીમાં કોઈએ જોવી ના પડે.હકીકતમાં,65 વર્ષીય ચાંદદેવી અને તેમની 44 વર્ષીય પુત્રી સોનલ જૈનનું બસમાં વીજળી પડવાથી મોત થયું હતું.

રવિવારે અજમેર જિલ્લાના બેવરના સુરાણા નગરમાં બંનેની અંતિમયાત્રા નીકળી ત્યારે દરેકની આંખ ભીની થઈ ગઈ હતી.જ્યારે આ માતા અને પુત્રીનું અંતિમ સંસ્કાર કરવામાં આવ્યું ત્યારે આખું શહેર રડ્યું.જણાવી દઈએ કે સોનલના લગ્ન ઉદેપુરમાં થયા હતા,પરંતુ તે તેના પતિ અનિલ જૈન સાથે પિયરે બેવરમાં રહેતી હતી.આવી સ્થિતિમાં અહીં બંનેના અંતિમ સંસ્કાર કરવામાં આવ્યા હતા.

તમને જણાવી દઈએ કે રવિવારે મૃતક ચાંદ દેવીની બહેનની પુત્રીના લગ્નનો ભોજન સમારંભ અજમેરમાં રાખવામા આવ્યો હતો,મહેમાન પણ આવી ગયા હતા,પરંતુ બે દિવસ પહેલા આ બસ અકસ્માત સર્જાયો હતો અને ખુશીનું વાતાવરણ દુ:ખમાં ફેરવાઈ ગયું હતું.બધા કહેતા હતા કે જુઓ,આપણે લગ્નના ભોજન સમારંભમાં આવ્યા હતા અને હવે અમારે રસોઈનું ભોજન બનાવવું પડશે.

તમે બસ અકસ્માતમાં માતા-પુત્રી ચાંદદેવી અને સોનલ જૈનની તસવીર જોઇ શકો છો.તે જ સમયે,ઝાલોર બસ અકસ્માતમાં જીવ ગુમાવનારા 6 ભક્તો અજમેરના હતા.જેમાં ત્રણ મહિલાઓમાં બે માતા અને પુત્રી હતી.જ્યારે આ અકસ્માતમાં ડ્રાઇવર,કંડક્ટર સાથે અન્ય એક યુવકનું પણ મોત નીપજ્યું હતું.

બસ દુર્ઘટનાના પ્રત્યક્ષ સાક્ષી રાજેન્દ્ર જૈને એક દિવસ પહેલા મીડિયાને જણાવ્યું હતું કે બસમાં સવાર તમામ મુસાફરો જૈન સમાજના ભક્તો હતા જે ઝાલોરના માંડોલી સ્થિત જૈન મંદિરની મુલાકાત લીધા પછી પરત ફરી રહ્યા હતા.કોઈ સૂઈ રહ્યું હતું અને ઘણા લોકો એકબીજા સાથે વાતો કરી રહ્યા હતા.અચાનક ત્યાં એક આંચકો આવ્યો અને જોરદાર અવાજથી બધાએ ચીસો પાડી.

તે જ સમયે,જ્યારે મૌને બારીમાંથી જોયું,ત્યારે ટાયર નજીક આગ લાગી હતી.થોડી જ ક્ષણોમાં આગએ આખી બસને કાબૂમાં લીધી.આ પછી બસમાં અફરા-તફરી જોવા મળી હતી.લોકો બચ-બચાવનો પોકાર કરી રહ્યા હતા,કોઈ મરી ગયું હતું અને ઘણા સંવેદનશીલ હતા.

અકસ્માત સમયે કોઈને કંઇ સમજાતું નહોતું,આખી બસની આસપાસ અંધકાર અને અંધકાર હતો,લોકો આ અંધકારમાં ખરાબ રીતે ચીસો પાડી રહ્યા હતા.હું બારી તરફ બેઠો હતો,જ્યારે આગ આવી ત્યારે મેં નજીકની ઘણી બારીના કાચ તોડી નાખ્યા.જેના કારણે લોકોએ તેમાંથી કૂદવાનું શરૂ કર્યું હતું.આ મુસાફરીમાં મારી સાથે મારી બે બહેનો હતી,પહેલા હું તેમને બહાર કાઢ્યા,તે પછી હું કૂદી ગયો.

ત્યાં સુધીમાં બસમાં આગ ફેલાઈ ગઈ હતી.થોડીક સેકંડમાં, ભયંકર જ્વાળાઓ વધવા માંડી,અંદર રહેલ લોકો જીવંત મૃત્યુ પામ્યા.બીજા એક સાક્ષી,21 વર્ષીય દર્શને જણાવ્યું હતું કે,હકીકતમાં,બસનો ડ્રાઈવર માર્ગ ભટકી ગયો અને તેને ગામ તરફ લઈ ગયો,જ્યાં સાંકડા રસ્તા પર કાર એક ટ્રેક્ટર સાથે ટકરાઈ હતી.પાછા ફરી રહ્યા હતા ત્યારે બસ 11 કે.વી.લાઈનને ટકરાઈ હતી અને આ હાદ્સો બન્યો હતો.જોત-જોતા કરંટ બસમાં ફેલાઈ ગઈ હતી અને ભયાનક આગ લાગી હતી.

Back to top button